Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ ram slot1,3 แล้วมันไม่ dual ramอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ ram slot1,3 แล้วมันไม่ dual ramอะ

ผมใช้ M2N-MX แล้วซื้อ kingston 1GBx2 มาใส่ slot 1,3
    ตามคู่มือมันให้ใส่ slot ตามนั้นแล้วสามารถเห็นเป็น dual ram ได้
    แต่ลองแล้วมันยังเห็นเป็น single อยู่อะครับ
    หรือว่าอยู่ที่ ram ด้วย
    ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ปล.ผมเซฟรูปมาไม่ค่อยดี ดูยากไปหน่อย อิอิ
    Attached Files

ลองสลับใส่ 1 + 2 ยังครับปกติ DUAL มันจะสีเดียวกันใช่มั้ย

บอร์ดนี้ผมไม่เคยใช้น่ะ
    Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:32:36.

Comment

มันต้องใส่1กับ2 ครับ บอร์ดแต่ละตัวไม่เหมือนกันนะครับ ภ้าจะใส่duel chanel ดูตามสีของslot ramครับ สีเดียวกัน duel ต่างสี single

ดูสีเป็นหลักครับเหมือนกันทุกบอร์ด
      Last edited by ohm27; 16 Sep 2008, 10:48:05.

Comment

เจออย่างนี้มึนครับ

บอร์ดรองรับ แบบ Dual แน่นะครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          มันต้องใส่1กับ2 ครับ บอร์ดแต่ละตัวไม่เหมือนกันนะครับ ภ้าจะใส่duel chanel ดูตามสีของslot ramครับ สีเดียวกัน duel ต่าวสี single
          อืมใช่ครับตามนี้ ตามสีเลยครับ

Comment

แต่ผมดูในคู่มือมันให้ใส่ 1,3 อะครับ
            เลยงงๆ
            ยังไงเด๋วลอง 1,2 ดูครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ 1 2 ครับ ตอนแรกผมก็งงพักใหญ่เหมือนกัน ^_^

Comment

ผมเจอมากับตัวเองครับ

ใส่ตามคู่มือ แล้ว ไม่Dual

มารู้ที่หลังว่าจำนวนชิพของแรมต้องเท่ากันด้วย 8 ชิพ หรือ 16 ชิพ

Comment

Originally posted by hunter_J View Post
                  ผมเจอมากับตัวเองครับ

ใส่ตามคู่มือ แล้ว ไม่Dual

มารู้ที่หลังว่าจำนวนชิพของแรมต้องเท่ากันด้วย 8 ชิพ หรือ 16 ชิพ
                  ผมก็เจอ ASUS P5KPL/1600 แรม ต้องใช้เหมือนกันเช่น แรมชิปหน้าเดียว ก็ต้องหน้าเดียว สองหน้าต้องสองหน้า จะใช้ร่วมกันไม่ได้

ผมซื้อแรมมา 512 สองตัวใหม่ไม่ได้ใช้ต้องขายทิ้งสะงั้น เพราะ 512 มันชิปหน้าเดียว
                  พวก 1 กิก จะเป็นสองหน้า

Comment

สรุปดูตามส๊

Comment

Working...
                    X