Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดเคสแบบวางนอนสำหรับ HTPC ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดเคสแบบวางนอนสำหรับ HTPC ด้วยครับ

ต้องการเคส HTPC ที่วางแนวนอนเข้ากับเครื่องเสียงในชั้นวางได้ ใช้ร่วมกับพลาสมาทีวี

ความต้องการ:
    1.ดูหนัง HIDEF 2.เข้าเน็ตโหลดบิท แบบเปิดทิ้งไว้ทั้งวัน และ 3.เล่นเกมบ้าง(ไม่เน้น)

อุปกรณ์ที่มีแล้วจากคอมเก่า:
    CPU Core2Duo E8400 ซิ้งกับพัดลมเดิมๆ
    Main Board P5Q Pro
    Power Supply Tagan U38 600W
    RAM DDR2 800 2G x 2
    HD 500G SATA
    SATA DVD write
    Display ASUS 1GB PCIe(16x) 9600GT (DDRIII/TD) แต่ภาพไม่ถูกใจจะย้ายไปค่ายแดง ช่วยจัดรุ่นและยี่ห้อด้วย

อุปกรณ์ที่อยากติดเพิ่มที่เคส:
    BlueRay Drive ที่ดู bd แผ่นละ 350-400 ได้
    ช่องสำหรับใส่ SATA Hard Disk เพิ่มติดหน้าเคส
    ซาวนด์ที่ดีกว่าออนบอรด์สำหรับหนัง HIDEF

ช่วยจัดเคส ที่สวยงามพอควร ไม่ร้อน เปิดทิ้งไว้นานๆได้ และอุปกรณ์เพิ่มดังกล่าว ควรเพิ่มหรือเปลี่ยนอันไหน ช่วยจัดให้ด้วย งบสบายๆครับ แต่ไม่ชอบแบบหรูเกินเหตุเช่นมีจอทัชสกรีนด้ว เน้นคุณภาพการใช้งานเป็นหลัก

ขอบคุณครับ

ท่านก็จัดมาครบแล้วหนิครับ เหรือแค่หาเคส แค่นั้นเอง

เคสท่านก็ต้องเลือกเองอีกแหละเพราะความชอบมันไม่เหมือนกัน

www.jedicool.com www.tkcom99.com ถ้ากลัวจัดสายเองแล้วไม่ดีก็ไปร้านแล้วให้เค้าจัดให้ได้ครับ

Comment

ซื้อ HD3650 สัดตัวครับ พอแล้ว

Comment

ขอบคุณคุณ ohm27, wikorn มากครับ
        ใช่ครับอยากให้ช่วยแนะนำเรื่องเคส ที่ใช้กับของที่มีอยู่แล้วครับ ลองเข้าไปดูเวปของร้านที่แนะนำแล้ว แต่ไม่ทราบว่ามันจะใส่กับบอรด์เราได้ไหม ระบายความร้อนดีไหม เงียบไหม คือไม่เคยมี HTPC มาก่อน เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้ที่มีประสพการณ์ประกอบคอม หรือเล่น HTPCมาก่อน หลายๆท่านในนี้
        HD3650 ยี่ห้ออะไรดี ทน ไม่ร้อน?

Comment

เคส HTPC ขนาดใหญ่ใส่บอร์ดทั่วไปได้หมดครับ

เสียงจะดังจะเบาแล้วแต่จะเลือกพัดลมครับ เลือกของarctic cooling หรือ Thermaltake Silent Cat ก็ได้ เงียบทั้งคู่ ถ้ามันยังดังอีกก็เปิดQ-fan ในbiosก็ได้ ให้ทำงาน60%เงียบแน่นอน

Comment

ขอแนะนำ SilverStone GD01-MX ครับ กว้างดี มี drive 2 bay ราคากลางๆ

http://www.silverstonetek.com/produc...d01mx&area=usa

Comment

Working...
            X