Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า 7900GS ต้องซื้อ supply ใส่เพิ่มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า 7900GS ต้องซื้อ supply ใส่เพิ่มมั้ยครับ

คือผมไม่แน่ใจว่า ซัพพลายติดเคส มันไหวมั้ย ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ของ GALAXY

แล้วถ้าไม่ไหวอาการมันจะเปนยังไง ? เล่นๆอยู่แล้วจอดับ หรือเครื่องดับ หรือยังไงครับ แล้วถ้าต้องซื้อควรซื้อประมาณไหน ตัวไหนดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลองซิครับ ถ้าไม่ใหวก็ DELUX 500W เหลือๆครับ

Comment

คือผมลองมาแล้วครับ ทีนี้เล่นตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่เป็นไร แต่ประมาณ 6-7 เดือน เล่นๆ แล้วจอดับครับ แต่คอมไม่ดับ พอบูสใหม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ PSU หรือเปล่า หรือการ์ดจอมีปัญหา

Comment

น่าจะใช่ครับ อาการนี้
        ลองเปลี่ยน PSU ครับ

Comment

Delux 500 W ราคาประมาณ 900 บาท

อีกเสียง

Comment

Working...
          X