Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- MAC แพงจิงหรือ! ท้าทายให้จัดเพื่อวัดราคา -- (มีภาพประกรอบครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- MAC แพงจิงหรือ! ท้าทายให้จัดเพื่อวัดราคา -- (มีภาพประกรอบครับ)

น้องๆหลายท่านคงสงสัย

MAC แพง เพราะอะไร

ทำไมยังได้รับความนิยม

หรือ บางคนก็ไม่สนใจ

มันก็แค่ COMPUTER เหมือนกัน

---

ตอนนี้ ขอให้ ไม่สนใจ เรื่อง DESIGN หรือ BRAND นะครับ

สนใจเพียงแค่ คุณภาพ และ ราคา ที่เทียบเท่ากัน

เราลอง มา จัด จริงจังเพื่อ วัดกันไปเลยว่า

"MAC แพงจริงหรือไม่ หรือเราแค่คิดไปเองว่าแพง"

วิธีการ
    1. เทียบกัน ชิ้น ต่อชิ้น แต่ขอให้ * ใช้ยี่ห้อและ รุ่นที่มีคุณภาพ ปานกลาง - สูง เพราะเครื่อง MAC ใช้อุปกรณ์ ค่อนข้าง มีคุณภาพ
    2. ยังไม่ต้อง คิดถึงเรื่อง SOFTWARE นะครับ (เอาแค่ HArdware ก่อน)
    3. "LCD ของ แมค 24 นิ้ว มีคุณภาพสูง อาจเทียบได้กับ LCD 30 นิ้วตัวท้อบๆ ในตลอดได้ครับ"

ลองจัด หน่อยครับ ท่านทั้งหลาย

-------------คำแนะนำเพิ่มเติม เพื่อให้หายงง ----------------
    จัด SPEC เทียบเท่า MAC ชิ้นต่อชิ้น เพื่อดูว่า ส่วนต่างเท่าไหร่ หรือ อาจจะเท่ากัน หรือ PC อาจจะแพงกว่า(ก็ได้นะ)

------------

ดูภาพปรากรอบได้เลยครับ
    Attached Files
    Last edited by japan; 16 Sep 2008, 15:14:46.

จัดอะไร

Comment

ไม่เคลียร์ อ่านแล้วงง เป้ก

Comment

เท่าที่เข้าใจ

จัดสเปกPC ให้ดีเท่าMAc ว่างั้น

Comment

จขกท. กำลังจะสื่อว่า... ถ้าไม่ซื้อเครื่อง MAC แต่จะจัดสเป็คให้ได้แบบคล้ายๆกับเครื่องแมค

เราจะจัดแบบไหนหรือเลือกอุปกรณ์ตัวไหนมาทดแทนกันได้บ้าง

แบบนี้ใช่หรือเปล่า

Comment

.
            Last edited by virussutteen; 8 Dec 2015, 23:58:26.

Comment

แพง หรือ แรง นะนั้น !!

Comment

มีเครื่องถูกกว่า 2หมื่นไหมง่ะ ถ้ามี เอาเลย ของใหม่นะ

Comment

แพงจริงครับขายแบรนด์ด้วย แต่คุณภาพก็ตามราคา

ผมไม่ใช้งานแบบกราฟิค mac คงไม่จำเป็นล่ะครับ จะบอกว่าใช้window ได้ ก็ไม่แรงเท่าpc อีกแหละครับ

เอาตังไปยัด PC full stream ดีกว่า

ของที่ไม่ใช้จะเสียตังซื้อทำไมล่ะครับ

Comment

Working...
                  X