Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยลง Windows ใน Harddisk SATA ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยลง Windows ใน Harddisk SATA ไม่ได้ครับ

คือตอนที่วินโดว์มันอ่านไฟล์ในตอนลงวินโดว์ใหม่อ่ะคับ หลังจากอ่านเสร็จปกติมันจะให้เลือก Drive ใช่มะครับแต่นี่มันบอกว่าไม่มี Drive ที่สามารถลง Windows ได้ จะต้องแก้ยังไงช่วยด้วยครับ เครียดมากเลย ใช้บอร์ด MSI K9NU NEO Socket AM2 CPU X2 3600 ครับ HD SATA 80 GB RAM 512 MB ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ๆใจดีทุกคนที่แนะนำ

เปิดการใช้งาน SATA ในไบออสหรือยังครับ

Comment

คุณต้องทำไดรเวอร์ Sata ด้วยถ้าใช้แผ่นแท้ แต่ถ้าแผ่นก็อป ก็ต้องเปลื่ยนแผ่นไปเรี่อยๆ (แนะนำเวอร์ชั่น8ครับผมลงได้โดยไม่มีปัญหาอะไร แต่เมนบอร์ดผมคนล่ะรุ่นกับคุณน่ะ ผมติดตั้งแบบ Raid 0 ด้วย)

Comment

ซื้อแผ่น win'xp ปี06-07 ที่เป็นแผ่นโปรมแกรมเดียวๆ มันจะลงdirverให้เรียบร้อยเลย

Comment

Working...
        X