Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า psu 650 วัตไม่เต็มราคาประมาน800บาท เอา9800gtx+อยู่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า psu 650 วัตไม่เต็มราคาประมาน800บาท เอา9800gtx+อยู่ไหม

ขยับอีกนิด Delux 500w ราคาพันมีทอน

มีคนใช้อยู่คับ คู่นี้ ลองดู

Comment

เสี่ยงไปครับ หาแบรนด์ที่พอเชื่อได้นิดนึงก็ดีครับ ตามท่านบนก็โอเคครับ

Comment

ผมงบน้อยครับตัวที่บอกอะผมไช้อยู่
        ยี้ห้อ switching 650 วัต
        ผมจะซื้อ9800gtx+ สินเดือนครับ
        ตังหน้าจะเหลือแค่1000เลยลองถามว่าตัวที่ผมไช้อยู่มันพอปะ
        เสปกผมคือ p.4 3.0 แรม 1 g หาดดิส80g 1 ลูก รอม 1ตัว
        ไม่มีอุปกรเสริมไดๆทั้งสินมันน่าจะพอปะครับ
        ขอบคุนครับ

Comment

Raidmax 530W คับ

Comment

เดือนนี้ผมยอมซื้อ PSU TAGAn 500W ราคา2450 มาใช้กับ 4850 ครับซื้อมาพร้อมกันร่วมๆ8พันฝ่าๆ

ผมคงไม่เอาคอมทั้งเครื่องไปเสี่ยงกัน PSU วัตต์ไม่เต็มนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป๋น "เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย" นะครับ

Comment

ไม่พอครับ

Comment

ขยับอีกนิด Delux 500w ราคาพันมีทอน
                ตามนั้นคับ

Comment

ขอบคุนทุกท่านที่แนะนำกระผมคราบ

Comment

ขอบคุนทุกท่านที่แนะนำกระผมคราบ

Comment

650W ไม่แท้จะจ่ายไฟขั้นต่ำสุดที่ 485W ครับ
                      มันมีวิธีคิดครับ จะพอหรือไม่พอยังไง ลองใส่ 9800 test ดูก่อนครับแล้วค่อยวิ่งไปซื้อ PSU ครับ

แนะนำนะครับ Full Load Full จริงๆนะครับไม่เทียม 600W ถูกๆ 2200 บาท ของ D-Tech มีครับเป็นตัวที่ดีที่สุดของ D-Tech แล้วครับ
                      ราคาแพงเป็นพันแต่ท่าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ 600W 2200 บาทคงไม่มีแน่ๆครับรับรองใช้ได้ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by neung123_g View Post
                        ผมงบน้อยครับตัวที่บอกอะผมไช้อยู่
                        ยี้ห้อ switching 650 วัต
                        ผมจะซื้อ9800gtx+ สินเดือนครับ
                        ตังหน้าจะเหลือแค่1000เลยลองถามว่าตัวที่ผมไช้อยู่มันพอปะ
                        เสปกผมคือ p.4 3.0 แรม 1 g หาดดิส80g 1 ลูก รอม 1ตัว
                        ไม่มีอุปกรเสริมไดๆทั้งสินมันน่าจะพอปะครับ
                        ขอบคุนครับ
                        spec ท่านผมว่า up cpu+ram+m/b ก่อนดีกว่ามั้งท่าน

Comment

Originally posted by ERIN View Post
                          เดือนนี้ผมยอมซื้อ PSU TAGAn 500W ราคา2450 มาใช้กับ 4850 ครับซื้อมาพร้อมกันร่วมๆ8พันฝ่าๆ

ผมคงไม่เอาคอมทั้งเครื่องไปเสี่ยงกัน PSU วัตต์ไม่เต็มนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป๋น "เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย" นะครับ
                          +1 ตามนั้น

จากประสบการ์ผมเอง Radeon 8500 + Board Gigabyte รุ่นอะไรไม่รู้ ไปเพราะ supply ติดเคสอันนึง

จำไว้ตัวใหญ่ๆ
                          "เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย"

Comment

ระวัง PSU ถูกพาซวยนะครับ ผมเจอมาบ่อยละ กับติดเคสของ Gview อ่ะ ทำ HDD ผมไหม้ไปหลายลูกละ -*-

Comment

Working...
                            X