Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอและค่าไฟที่เพิ่มขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอและค่าไฟที่เพิ่มขึ้น

ใครใช้การ์ดจอแรงๆกันบ้างคับแล้วค่าไฟเพิ่มขึ้นจากเดิมเท่าไหร่กันบ้าง
    บ้านผม 1500 บาท จากมะก่อน 800 บาท ขึ้นมาเท่าตัวเลย - -"
    2160
    8800GT
    ddr2 2G
    ในเดือนตุลาตมนี้ ค่าไฟจะปรับขึ้นอีก 40สต.ต่อหน่วยนะครับพี่น้อง - -

- -

คิดหนักเหมือนกันครับ

กำลังจะใช้ 9800GTX+ ไม่รุจะขึ้นมาเท่าไหร่-*-

Comment

มันขึ้นเยอะเหมือนกันนะน่ะ

Comment

โหยย สงสัยต้องผลิตไฟฟ้าใช้เองแล้วมั่ง อิอิ

Comment

ตามลายเซ็น
          เปิดโหลด bit 24 ชม.
          ก็เดือนๆ ค่าไฟไม่เท่า นะ
          เดือนนี้รู้สึกจะ 1400 ฿ กว่าๆ เอง ถูกกว่าเดือนที่แล้วนิดหนึ่ง
          ปล. ตอนนเล่นที่เครื่อง Notebook

Comment

ผมวว่ามันขึ้นเยอะไปนะ

Comment

เยอะไปครับ ไม่ได้รัน Full load ทั้งวัน ยิ่งอยู่บ้าน คอมตัวนึงไม่น่าเกิน 500บาท 24ชม ไม่รวมแอร์

Comment

การ์ดใหม่เล่นเกมส์ เยอะค่าไฟเลยพุ่ง

ผมการ์ดใหม่แต่เปลื่ยนจอเป็น เอลซีดี ไม่รู้หักล้างกันได้ป่าว

Comment

ผมว่าจะเปลี่ยนมาเก็บตังซื้อแผง โซลาเซลมาใช้

Comment

Originally posted by automation View Post
                    การ์ดใหม่เล่นเกมส์ เยอะค่าไฟเลยพุ่ง

ผมการ์ดใหม่แต่เปลื่ยนจอเป็น เอลซีดี ไม่รู้หักล้างกันได้ป่าว

น่าจะได้นะครับ CRT ตัวนึกกินไฟ 150วัต LCD 19-22 ไม่เกิน 60w

Comment

ผมใช้G80 โหลดบิตประจำค่าไฟ140บาทเอง

Comment

ของผม เปิดโหลดบิต 24ช.ม ค่าไฟอยู่ในช่วง 500-1000 คับผม

Comment

Originally posted by watermill View Post
                          ใครใช้การ์ดจอแรงๆกันบ้างคับแล้วค่าไฟเพิ่มขึ้นจากเดิมเท่าไหร่กันบ้าง
                          บ้านผม 1500 บาท จากมะก่อน 800 บาท ขึ้นมาเท่าตัวเลย - -"
                          2160
                          8800GT
                          ddr2 2G
                          ในเดือนตุลาตมนี้ ค่าไฟจะปรับขึ้นอีก 40สต.ต่อหน่วยนะครับพี่น้อง - -
                          ใช่เหรอ ผมว่าไม่ใช่ปัจใจเดียวชัวๆหรอก ผมมั้นใจ
                          เพราะ บ้านผม คอมตัวเดียวเปิดทั้งวันทั้งคืน ค่าไฟ 700 (ทุกเดือน) เพิ่มคอมอีก1ตัว ค่าไฟ +500เป้น 1200บาท เปิดทั้งวันเพราะต้องทำงาน เซอวิสลูกค้า ผ่านคอมทั้งวัน ( เมือก่อน)หลับยังต้องหลับหน้าคอมเลย
                          สรุปได้ว่า คอมทั้งเครื่อง ใช้ไฟไป500กว่าบาท
                          แล้ว8800gt มัน จะไปกินไฟอะไรขนาดนั้น

Originally posted by acquiesce View Post
                          เยอะไปครับ ไม่ได้รัน Full load ทั้งวัน ยิ่งอยู่บ้าน คอมตัวนึงไม่น่าเกิน 500บาท 24ชม ไม่รวมแอร์
                          ถูกครับ อย่างที่เล่าๆมา
                          แค่เปลี่ยนการ์ด ไม่ได้มากขนาดนั้น

Comment

ขึ้นอยู่กับว่า คุณเล่นเกมส์ มากแค่ไหน

เพราะมันจะกินไฟมากที่สุด

จากการเปลี่ยนการ์ดจอก็จะทำให้ เล่นนานด้วย เพราะความสวยขแงภาพ ก็เป็นอักปัจจัยหนึ่งเหมือนกัน

การ์ดจอ อย่าง 7300GT กับ 8800GT ถ้าเทียบในอัตราการเล่นเกมส์ที่เท่าๆกัน
                            ผมตีให้ 8800GT แพงกว่าไม่เกิน 200 บาท อันนี้ผมใช้ความรู้สึกส่วนตัววัดเอานะ

เพราะผมเคยใช้ทั้งการ์ดจอถูกๆเล่นเกมส์ และ การ์ดจอกินไฟอย่าง 8800GTS 320MB
                            ซึ่งค่าไฟต่างกันอย่างเห็นได้ชัด

Comment

ผมเปลี่ยนจาก on board มาเป็น 9800GT + OC CPU ไม่เห็นรู้สึกเลยว่าค่าไฟเพิ่ม
                              มันก็พอๆกันกับเมื่อก่อนอ่ะ เครื่องเปิดโหลดบิต 24 ชม. เล่นเกม เล่นเนต

ปล. ผมอยู่ apartment คนเดียว ไม่มีปัจจัยอื่นๆ มาป่วนค่าไฟให้เพิ่ม

Comment

Working...
                              X