overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: iMAC...ค้่มใหมที่จะซื้อ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

Default iMAC...ค้่มใหมที่จะซื้อ

iMAC...คุ้มใหมที่จะซื้อ พอดีกำลังหาตั้งโต๊ะซักชุดแต่ไม่ค่อยชอบที่ เคสกะสายแกะกะ เลยมองๆ iMAC ไปลองเล่นมาไม่เลว เสียงดี จอสวย รวดเร็ว แต่ไม่รู้ลง vista ได้ใหมครับ ใครมี/รู้รายละเอียดเล่าให้ฟังหน่อยครับ
    Last edited by turionx2; 12 Jul 2009 at 12:10:05.

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

เสี่ยจ๋า....

ถ้าไม่มีที่เก็บเงินก็บอกผมได้นะ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

แฟนอยากซื้อครับ เงินเค้าด้วยเลยไม่รู้จะห้ามยังไง ^^ เค้าจะเอามาทำเกี่ยวกับเวปครับ ผมเห็นจอมันใหญ่ สว่างดีแล้วไม่แกะกะมาก แต่ไม่มีข้อมูลเลย รบกวนผู็รู้หน่อยครับ

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ถ้าชอบจอใหญ่สีสันที่สดใสและละเอียดโค่ดๆ ของ mac หล่ะก็ ซื้อเฉพาะ Cinema Display ก็ได้เน่อ (ก็แพงอยู่ดีนะ)
    จอแมคมันเป็น panel อะไรสักอย่างนี่แหละจำไม่ได้ ที่แตกต่างจากจอ LCD ทั่วๆไป มันก็สวยจริงๆนะแหละ

แต่ถ้าชอบ mac os x ด้วยหล่ะก็ เรื่องยาววววว....

ปล. ว่าแต่แฟนเสี่ยรู้มั๊ย ว่าเสี่ยกิ๊กเยอะ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ลงวินโดว์ธรรมดาได้ครับ แบ่งเป็นสองดิส เวลาเรียกใช้ก็แสนง่าย ถ้าทำเวปสบายเลยครับ โปรแกรมของ mac มีมาให้เพียบเหมาะกับพวกทำstudio อยู่แล้ว แต่ถ้าจะเล่นโปรแกรมmac ต้องเริ่มศึกษากับมันใหม่หมดเหมือนพึ่งเริ่มใช้xp เป็นครั้งแรก แต่สเป๊กนี้ถ้าจะแพงน่าดู

OverclockZone Member battle's Avatar

ถ้าเอามาใช้ mac os ก็คุ้มคับ ถ้าใช้ windows เอาตัวอื่นดีกว่า
    เพราะคีบอร์ดใช้ละงง

ทำไมท่านทุเรียน ไม่ซื้อ HP รุ่นที่เป็นจอสัมผัส มัลติทัชเอาอะคับ
    ตัวเครื่องมีแค่จอ กับคีบอร์ด เมาซ์ ไร้สายนิคับ

อันนี้รีวิว
    http://www.hardwarezone.com/articles...cid=11&id=2588
    อันนี้ไฟล์วีดีโอคับ
    http://www.youtube.com/watch?v=0zgr7j8OI-c

เห็น HP เอามาขาย 69900 บาทแน๊ะ แพงน่าดู รอมันลงคงลดเยอะ เพราะHPลงไวมาก
    อยากได้เหมือนกันแต่เรียนอยู่เลย ยังไม่มีตัง อยากจะทัซซักหน่อย 555

Last edited by battle; 16 Sep 2008 at 20:57:58.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by battle View Post
    ถ้าเอามาใช้ mac os ก็คุ้มคับ ถ้าใช้ windows เอาตัวอื่นดีกว่า
    เพราะคีบอร์ดใช้ละงง

ทำไมท่านทุเรียน ไม่ซื้อ HP รุ่นที่เป็นจอสัมผัส มัลติทัชเอาอะคับ
    ตัวเครื่องมีแค่จอ กับคีบอร์ด เมาซ์ ไร้สายนิคับ

อันนี้รีวิว
    http://www.hardwarezone.com/articles...cid=11&id=2588
    เห็น HP เอามาขาย 69900 บาทแน๊ะ แพงน่าดู รอมันลงคงลดเยอะ เพราะHPลงไวมาก
    อยากได้เหมือนกันแต่เรียนอยู่เลย ยังไม่มีตัง อยากจะทัซซักหน่อย 555

สวยจีงเลยท่าน^^

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ลง Vista ก้ได้ครับ

ลงผ่าน Bootcamp รึไม่ก็ลงเป็น Virutalization ก้ได้ ใช้พวก Vmware , Virtualbox

แต่ซื้อ iMac มาลง Vista มันยังไงๆอยู่นา

Leopard เล่นบ่อยๆก็ชินครับ

ลูกเล่น + ซอฟต์แวร์ให้เล่นเยอะดี

OverclockZone Member battle's Avatar

เคยซื้อ macbook มาใช้ ลง2os แล้วใช้ windowsซ๊ะส่วนใหญ่
    ไม่ปลื้มเลย ไม่ชิน คือแบบว่ามันไม่ใช่ ซื้อมาเดือนกว่าขายเลย 555

OverclockZone Member Gimojung's Avatar

Hi-so มีระดับ เลยครับ
    ข้อดีของ Mac เรื่องสีของจอครับตรงกับ Output จริงๆครับ
    เหมาะกับทำงาน ตัดต่อ หรือ สิ่งพิมพิ์

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ถ้าซื้อ Mac ก็ใช้ Mac ครับ มาใช้ Os อื่นจะใช้งานเครื่องได้ไม่เต็มประสิทธิภาพนะครับ และไม่เต็มตามราคาที่จ่ายไปอีกด้วย
    แต่ยอมรับว่าจอเค้าดีจริงๆ เอามาทำกราฟิคนี่เพี้ยนน้อยมากๆ พวกที่ทำงานด้านนี้ถึงใช้ Mac กันไงครับ เที่ยงตรงมากกว่าจริงๆ

Quote Originally Posted by sabanes View Post
    ถ้าชอบจอใหญ่สีสันที่สดใสและละเอียดโค่ดๆ ของ mac หล่ะก็ ซื้อเฉพาะ Cinema Display ก็ได้เน่อ (ก็แพงอยู่ดีนะ)
    จอแมคมันเป็น panel อะไรสักอย่างนี่แหละจำไม่ได้ ที่แตกต่างจากจอ LCD ทั่วๆไป มันก็สวยจริงๆนะแหละ

แต่ถ้าชอบ mac os x ด้วยหล่ะก็ เรื่องยาววววว....

ปล. ว่าแต่แฟนเสี่ยรู้มั๊ย ว่าเสี่ยกิ๊กเยอะ
    กำ จะรู้ก็เพราะท่้านแหละครับ

แล้วมันอัพเกรดได้ใหมครับ

ปล HP ดูแล้วสวยสู้ไม่ได้ ^^

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Quote Originally Posted by turionx2 View Post
    แฟนอยากซื้อครับ เงินเค้าด้วยเลยไม่รู้จะห้ามยังไง ^^ เค้าจะเอามาทำเกี่ยวกับเวปครับ ผมเห็นจอมันใหญ่ สว่างดีแล้วไม่แกะกะมาก แต่ไม่มีข้อมูลเลย รบกวนผู็รู้หน่อยครับ
    แฟนอยากซื้อครับ <- อันนี้แปลว่า ต้องซื้อละครับ

OverclockZone Member เอ้'s Avatar
    บางแสน ชลบุรี,Pakret Nonthaburi , ปาย แม่ฮ่องสอน

ถ้าชอบก็คุ้มครับ ตัวเดียวไม่ต้องเกะกะ

Cinema Display สองหมื่นกว่า มาต่อ PC ได้ แต่ยังมีสายเกะกะมีกล่องอยู่ดี ถ้าอยากได้อย่างที่บอก ซื้อมันได้เลย

ตัว 24 เคยเทียบกับ 20 สี และ ดีเทลภาพมันได้ดีกว่า 20 ถ้างานเก็บรายละเอียดและรีทัช 24 น่าสนใจ ใหญ่สะใจ ไม่ต้องซูมบ่อย

24 ลดแล้วประมาณหกหมื่น 20 ตัวทอปประมาณห้าหมื่นหย่อนนิดนึงครับ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เรียบจังเลย....แต่ ผบ.ทบ. ชอบก็มีทางเลือกแค่ ซื้อ อย่างเดียวครับท่าน หากท่านไม่ซื้อท่านอาจจะ
    - อดกินฝีมือการทำอาหารของ ผบ.ทบ.
    - เสื้อผ้าต้องซักเอง
    - จานต้องล้างเอง
    - กวาด/ถู ต้องทำเองหมด แม้แต่ล้างห้องน้ำ
    เป็นต้น

ปล. อาจไม่มีผลถ้าทั้งหมดนี้ท่านทำอยู่ประจำแล้ว 5 5 5 5 ^0^

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ที่อัพเกรดได้ก็มีแรมกะHdd
    น่าจะแค่นั้นนะครับ

OverclockZone Member InwHongZa's Avatar

ถ้าแฟน(อาร์ทตัวแม่)อยากได้ก็คงต้องซื้ออะครับ

ปล.ของมันจะมา ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by InwHongZa View Post
    ถ้าแฟน(อาร์ทตัวแม่)อยากได้ก็คงต้องซื้ออะครับ

ปล.ของมันจะมา ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    ของมันจะมา ยังไงก็ต้องมา

พา "ตัวแม"่ ไปลองมาแล้วครับ นั่งเล่นอยู่20นาที หันมาบอก ไปซื้อจอมาต่อออกดีกว่า เครื่องอะไรไม่รู้เล่นไม่เป็นเลย
    - -" อย่าว่าแต่ตัวแม่เลยครับ ตัวพ่อ! ยังใบ้แดก

^
    ^
    ^
    เห็นไหมครับ ชีอยากได้ก็จะเอาให้ได้ พอชีไม่ต้องการ ชีก็เมินเลย นี่แหละ อาร์ตตัวแม่ยักเบิ้ม 555

Bookmarks

Bookmarks