Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus F8sn เปิดเครื่องจะให้bootไม่โชว์BIOS ทำไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus F8sn เปิดเครื่องจะให้bootไม่โชว์BIOS ทำไงอ่ะครับ

Asus F8sn จะให้เวลาเปิดก็ไปแถบโหลดของวิสต้าเลยอ่ะครับ แถบเขียวๆที่วิ่งจากซ้ายไปขวาอ่ะ คือให้ข้ามไม่ต้องโชว์BIOS แว๊บๆไปมาอ่ะครับ
    ผมเคยเข้าไปที่QuickBoot ทำให้เป็นEnableหรือDisableแล้ว แต่Biosก็ยังโชว์อีกอ่ะครับ
    (ตอนซื้อเครื่องมาครั้งแรกจากศูนย์ มันไม่โชว์ครับ แต่ผมformatไปลงใหม่ มันเลยโชว์อ่ะครับ)
    ทำไงดีเนี่ยะ จนปัญญาคร๊าาบ --" วอนครับท่าน..
Working...
X