Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีปราบบอสในแต่ละด่านใน Lost Planet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีปราบบอสในแต่ละด่านใน Lost Planet

ตอนนี้เล่นถึงตัวที่เราเจอตอนแรกเริ่ม และด่านต่อๆไปด้วย

www.youtube.com ครับ

Comment

ถ้าพลังชีวิตบอสยังไม่ขึ้นยังไม่ต้องไปยุ่งกะมัน บางที่มันชอบโพล่มากลางฉากให้กลัวเล่น ส่วนใหญ่ก็ยิงตาครับ สีเหลืองๆ หรือส่วนที่มันเหลือง ยิงแล้วพลังชีวิตมันลดก็ใช่ได้ ถ้ามีมิซายก็จัดไป จะใช่หุ่นก็ได้แต่ช้าหน่อย
      ส่วนใหญ่ผมจะไม่ขับหุ่นสู้บอส เพราะมันชักช้า เอาปืนหุ่นมาเดินยิงเอง ครับพยายามหาที่หลบ เพราะ AI มันไม่ค่อยฉลาดเท่าไร แหะๆ แล้วแอบยิง

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
        ถ้าพลังชีวิตบอสยังไม่ขึ้นยังไม่ต้องไปยุ่งกะมัน บางที่มันชอบโพล่มากลางฉากให้กลัวเล่น ส่วนใหญ่ก็ยิงตาครับ สีเหลืองๆ หรือส่วนที่มันเหลือง ยิงแล้วพลังชีวิตมันลดก็ใช่ได้ ถ้ามีมิซายก็จัดไป จะใช่หุ่นก็ได้แต่ช้าหน่อย
        ส่วนใหญ่ผมจะไม่ขับหุ่นสู้บอส เพราะมันชักช้า เอาปืนหุ่นมาเดินยิงเอง ครับพยายามหาที่หลบ เพราะ AI มันไม่ค่อยฉลาดเท่าไร แหะๆ แล้วแอบยิง
        ฉากที่ผมเล่นลงจากหุ่นไม่ได้ เริ่มเจอบอสก็กดแต่ก็ไม่ออก

Comment

Green Eyes เป็นบอสที่ค่อนข้างตึงมือนะ ผมเล่นอยู่สิบกว่าเที่ยวแน่ะกว่าจะผ่านได้ สำคัญคือคุณอย่าพยายามอยู่นิ่ง ถ้าหลบได้หลบซะ อาวุธอะไรมีก็ยิงเข้าไปใช้ได้หมด แหมมันพูดยากแฮะส่วนใหญ่จะอยู่ที่ฝีมือคนเล่นน่ะแหละ

Comment

Working...
          X