Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอ งบประมาณ3500บอด4coredual-sata2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอ งบประมาณ3500บอด4coredual-sata2

งบประมาณ 3500 บาท

บอด 4coredual-sata2

การ์ดจอเก่า fx5500 - -* [เปลี่ยนเเละเเรงกว่าเดิมเยอะป่าวครับ]

เเละไอ้ HD4670 กับ 9500gt บอดผมใส่ได้มั้ยครับ

ตัวไหนเจ๋งครับ

หรือ มีตัว ไหนเจ๋ง ก่า ในราคาประมาณนี้ ช่วยเเนะนำที่ครับผม....

************************สายเล่นเกมครับ************************

------------------------------------------------------------

ถามอีกข้อ นึงครับ

คือ ว่าผม ใส่ บัสไม่ตรงกันอะครับ มันจะมี ปัญหาอะไรมั้ย

1. ddr2 1g pc2-4300 (266 MHz)

2. ddr2 1g pc2-5300 (333 MHz)

ใสเเละคู่กันเเล้วความ เเรง มันจะดึงกันมากมั้ย

ถอด ออก 1 อัน จะดีกว่ามั้ยครับ ....

ขอบคุณทุกคำเเนะนำจากพี่ๆครับผม . . .

ขุดๆ

Comment

ดันๆๆๆๆ รอ เพ่ๆ มาตอบ อิอิ

Comment

เน้น เล่นเกม อย่างเดียวเลยครับ งบ ประมาณ 3500

Comment

XFX 8600GT DDR3/512MB__________2,420 ฿ J.I.B
          Spark 9500GT DDR3/512MB__________2,910 ฿ Thanni
          Spark 9600GSO DDR3/384MB__________3,510 ฿ Thanni
          Galaxy 9600GT DDR3/512MB__________3,700 ฿ TKcom

เชิญเลือก...

แต่รู้สึกว่าบอร์ด 4Core PCI16x จะวิ่งไม่เต็ม speed แต่ก็็ใส่ได้

Comment

แรมใส่แล้วจะวิ่งบัสตามตัวที่ต่ำกว่าครับ

Comment

บอด4coredual-sata2

วิ่งไม่เต็มสปิดเหรอครับ Y.Y เก็บเงินอีกเเว้วตู

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำพี่ๆสองคนครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ PCI-E วิ่งแค่ 4X จาก ปรกติ 16X แต่ ไม่ต่างกันมาก เพราะ VGA CARD ตอนนี้ ยังกิน banwidth ของ PCI-E ไม่คุ้มค่าเลย เปลี่ยนเป็น HD4670 หรือ 9500gt แรงแตกต่างจาก FX5500 แบบเห็นได้ชัด แบบ เกินจะบรรยายแน่นอนครับ

Comment

ผมใช้บอร์ดตัวนี้อยู่ครับใช้คู่กับ 2600XT ก็ใช้งานได้ดี pci-e วิ่งที่ 4X ครับ แต่ก็เล่นได้ทุกเกมส์คอยปรับช่วยเอา ส่วนแรมใส่ต่างบัสเหมือนกันครับ แต่มันก็วิ่ง Dual นะครับ ที่บัส 266

Comment

ผมใช้ 9600GSO ไม่มีปัญหาเลยครับ ลื่น ๆ สำหรับ Crysis High สบาย ๆ

Comment

ร้าน Thanni

ที่เซียมีป่าวครับ

ถ้ามี มันอยู่ ชั้นไหนครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ให้คำเเนะนำดีๆ

Comment

Working...
                        X