Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีจ้า งบ20K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีจ้า งบ20K

งบ 20K งบนอก 2000 จ้า ซื้อ วันพฤหัส

CPU
    Ram
    VGA card
    M/B ขอแบบพัฒนาอัพเกรดได้ในระยะยาว
    HD ไม่ต้องมากเท่าไหร่

PC เกมส์ กราฟฟิค กับ ประมวลผลสูงๆ เพราะชอบเล่น Lineage2 จ้า Pc Game เล่นแบบ มาราธอนข้ามคืนข้ามวัน จ้า
    ขอ ที่แบบว่า อนาคตไปได้ไกลๆหน่อย แบบว่าอยากใช้ได้ นานๆ พัฒนาได้เต็มที่ในระยะยาวจ้า
    ต้องการมากไปไหมนิ

อันนี้ เพื่อนแนะนำ แต่ไม่แน่ใจ เพราะมันเกิน งบ มานิดนึง

CPU E8500
    M/B P5Q Delux
    Ram 2G
    HD 160
    VGA HD 4850

จ้า

Comment

ชอบเล่นเกมออนไลน์ข้ามวันข้ามคืนใช่มั้ยครับ

อย่าง Lineage2 ไม่ได้กินสเป็คเท่าไหร่ ผมว่าไม่ต้องเอาเครื่งแรงเกินจำเป็น

เน้นอุปกรณ์ทนๆเย็นๆ ดีกว่า

Comment

Originally posted by siriusmx View Post
        อันนี้ เพื่อนแนะนำ แต่ไม่แน่ใจ เพราะมันเกิน งบ มานิดนึง

CPU E8500
        M/B P5Q Delux
        Ram 2G
        HD 160
        VGA HD 4850

จ้า
        ก็ซื้อ E8400 P5Q ซิครับ มันก็อยู่ในงบ แรงเกินงานแล้วครับ PSU ถึงด้วยละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ก็ซื้อ E8400 P5Q ซิครับ มันก็อยู่ในงบ แรงเกินงานแล้วครับ PSU ถึงด้วยละครับ
          P5Q นี้ อนาคตมัน พัฒนาไปได้ไกล ไหม จ้า (ไม่ใช่หมายถึงตกรุ่นง่า) หมายถึง พัฒนาอัพเกรดใช้ได้ไปอีกหลายๆปีในระยะยาว

Comment

ก็ได้เท่ากับ P5Q DELUX ครับ ก็พอื่นฐานมันชิพตัวเดียวกันครับ

Comment

แล้ว VGA Card HD4850 นี้ กับ GT8800 ราคา กับ ประสิทธิภาพมันพอๆกันไหมค่ะ แนะนำหน่อยค๊า

Comment

8800GT ประมาณ 4900 ตัวเทพสุด
                HD4850 6500 ตัวฮิตๆๆ

HD แรงกว่าพอควรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  8800GT ประมาณ 4900 ตัวเทพสุด
                  HD4850 6500 ตัวฮิตๆๆ

HD แรงกว่าพอควรครับ
                  ดูไม่เป็นอะค๊า ตัวเทพๆ ชื่อมันอะไรหรอ เป็นไปได้อยากได้ Msn คุยเลยดีก่า จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว คุยผ่านบอร์ด มึน

Comment

XFX 8800GT ซิ้ง ชามข้าวหมา (Zalman) 4900+-
                    HIS HD4850 DDR3 TURBO 6500+-

ราคาประมาณนี้แหละครับ จากร้านดังๆ

Comment

XFX 8800GT ซิ้ง ชามข้าวหมา (Zalman) 4900+-
                      HIS HD4850 DDR3 TURBO 6500+-

ราคาประมาณนี้แหละครับ จากร้านดังๆ
                      เอ่อ แล้วไม่ทราบว่า คุณ wikorn มีสเปก แนะนำไหมค่ะ แบบว่าอีกทางเลือก ที่ ดีกว่า
                      แต่ก็ยังคงความสามารถไว้ในระยาวและแรง

**รบกวนหน่อยน๊าจ้า**

Comment

5ชิ้น 22000

E8400 6000
                        ASUS P5Q 4400
                        RAM ROX 800 2Gx2 2600
                        HDD 320G 2000
                        PCI-E HD4850 HIS TURBO 6500

21500

Comment

ขอบคุณค๊า จัดให้ สเปกเดียว หรอค๊า อีกสัก 2 ทางได้ไหมค๊า ^^

Comment

ใครมีตัวเลือกอื่น ก็ ช่วยๆ แนะนำด้วยน๊าค๊า

Comment

Working...
                            X