Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus ทำพิษซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ทำพิษซะแล้ว

คือ งง มากเลย ครับ เอาคอมสาวมาซ่อม ตอนแรก นึกว่า PSU อัดไฟไม่พอ

อาการจอฟ้า ค้างตอนเล่นเกมส์ ตอนเทส 3DMark

Asus 9600 GT + Tasumi 580 W พอเปลี่ยนเอา Winfast 6600 GT ใส่เล่นลื่น ก็นึกว่า PSU เบี้ยวงาน ไฟดรอป จ่ายไม่พอ

แต่พอถอด Asus 9600 GT ไปใส่เครื่องผม (ปกติใส่ XFX 8800 GT อยู่) + PSU Gigabyte Odin Pro 550W อาการเหมือนกันเลยครับ

ผมไม่ทราบว่าทำไมถึงเสียแบบนี้ บูสเข้าวินโด้ได้ปกติ แต่ภาพขาดๆ สีแตก พอโหลดงานเข้าหนักๆ เอ๋อบ้าง ค้างบ้าง จอฟ้า รีสตารท์เอง

แล้วเวลาเอาไปเคลมนี่ จะบอกช่างงเค้าว่าไงครับบ ปกติจะเจอเสีย ก็บูส ไม่ติดเลย
    เครมที่ไหนด้วยครับ ซื้อมาจาก Advice

Asus ทำพิษซะแล้ว

Comment

ประกันเทพซะด้วย

Comment

ผมก็เป็นครับ แต่เป็นของ ATI นะ เก่าแล้ว HIS X1650Pro ICQ TURBOซะด้วย เกิดจากความร้อนครับ แกะซิ้ง ทาซิลิโคลนใหม่

Comment

อันผมนี่ ความร้อนแค่ 40 กว่าๆเองครับ งง ครับ งง

Comment

VGA มีปัญหาแน่นอนครับ ส่งเครมสถานเดียว

Comment

ไปเคลมก็บอกภาพแตกงับ ถ้าไม่มีตำหนิอาการนี้ต้องเคลมได้ชัวว์ แต่นี่ประกันเทพ ระวังการวางยาให้ดีงับ

Comment

ถ้าเกิดพนักงานเค้า test แล้วมันไม่เป็น อาจจะเคลมไม่ได้น่ะครับ
                แต่อาการนี้ผมเลยส่งเคลมของ synex ได้ตัวใหม่ครับ

Comment

ลองไปเคลมดูแล้วกันครับ ไม่เคยซื้อของAdviceซะด้วย ปกติใช้แต่พี่ปาร์ก เสียบเช็คตรงนั้น เปลี่ยนได้ใหม่ตรงนั้น

Comment

ตั้งชื่อกระทู้แบบไร้สมองมาก
                    ไม่ได้ชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรอกนะ แต่ปกชิชอบ xfx + asus
                    การดจอเสียคุณก็ ตั้งถามอาการดีๆก็ได้มั้ง

Comment

เอาจัยช่วยนะ

Comment

จั๋วหัวกระทู้ ไม่ค่อยดีนะท่าน อุปกรณ์ทุกยี่ห้อพังได้หมดละคับ

ลองเอาการ์ดไปเคลมคับ ระวังด้วยละกันประกัน เมพขิงๆ ^^

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                          ตั้งชื่อกระทู้แบบไร้สมองมาก
                          ไม่ได้ชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรอกนะ แต่ปกชิชอบ xfx + asus
                          การดจอเสียคุณก็ ตั้งถามอาการดีๆก็ได้มั้ง
                          ผมว่าไม่แรงเกินไปเหรอครับ

คนไทยสมานฉันท์หันหน้าเข้าหากันดีกว่า

edit : ขออภัยครับ พอดีไป search คำว่า PSU Odin ก็เลยมาโผล่มานี่ครับ ^^ " ไม่ได้ตั้งใจขุด
                          Last edited by ZpiicV; 17 Oct 2008, 05:22:05.

Comment

แล้วคุณ Zpiicv ไปขุดมาทำไมเนี้ย มันตั้ง นานแล้วนะครับ

Comment

เห็นด้วยกะข้างบน

Comment

Working...
                              X