Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาวโคราชและOCหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนชาวโคราชและOCหน่อยครับ

(ฝากดูPSU ด้วยครับว่าปกติไหม)-ตอนนี้ผมซื้อเครื่องมาประกอบเมื่อต้อนเดือนครับ ปัญหาคือเล่นเกมส์ไปซักพักเครื่องจะค้าง ภาพจะแสดงเป็นสีมั่วๆ ไม่ทราบเป็นที่การ์ดจอหรือเปล่า ผมใช้ Gigabyte 9600GSO ครับ ใครพอจะมีการ์ดจอให้ผมยืมเทสบ้างครับ(เน้นชาวโคราชครับ จะได้สินน้ำใจใกล้ๆ) อยากจะฟันธงจะได้เคลมไม่เสียเที่ยวเพราะเคลมคงเป็นอาทิตย์สองอาทิตย์ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ
    -สเปคเครื่องครับ E7200 + EP35-DS3L + OCZ 2*1Gb + 9600GSO + sataII 250Gb. + comboและDVD-RW + พัดลม 12"(3 ตัว),10"(1 ตัว) ต้องใช้ตัวไหนครับ ตอนนี้ใช้หินเงิน 500W.(จ้าวปัญหา)อยู่
    084-0358317 ครับ
    Last edited by toro; 18 Sep 2008, 06:49:42.

แถวใหน

Comment

ผมอยู่สูงเนินครับ เทคโน themall save1 ได้หมดครับ ตอนนี้กำลังเทส PSU อยู่ครับ ตอนนี้เข้าเกมส์ไหนจะมีปัญหาเกือบหมดเลย
      Last edited by toro; 17 Sep 2008, 01:33:36.

Comment

หลานย่าโมใจดี อิอิ

ผมก็คนโคราช แต่ตอนนี้มาเรียน กทม.

Comment

ผมก็หลาย ย่าโม

ท่านได้ oc vga ไหมครับ

Comment

-ไม่เคยครับ เพราะทำไม่เป็นซื้อมาเมื่อต้นเดือน(อยากเล่น Ass.creed) ตอนแรกคิดว่าโปรแกรม แต่ลงใหม่แล้วเทสเฉพาะเกมส์ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
            -ถามอีกนิดครับ ถ้าผมเปลี่ยนการ์ดจอในค่ายเดียวกันผมต้องลง driver รึเปล่า ตอนนี้ใช้ตัว 177.83(ล่าสุด)อยู่ครับ

Comment

มีให้ยืมไปลองอยู่ แวะมาเอาสิ อยู่หน้าเทคโน

Comment

ขอบตุณครับ PM ไปแล้ว จะให้ยกเครื่องไปหรือให้ยืมการ์ดเทสก็แจ้งมาเลยนะครับ ขอบคุณผู้ใจดีอีกครั้งครับ

Comment

รูปครับ

Comment

ดันไป เด็กเทคโน

Comment

ให้เด็กเทคโนรับงานไปก่อน

Comment

เคลียร์กันได้ไวๆ นะคับ

Comment

อาการเหมือนว่ามันร้อนนะครับ
                          9600Gso มันใช้อยู่เหมือนกัน แต่เป็นของ XFX
                          เปิดวินโดว์ความร้อนก็อยู่ที่ 74c แล้วพัดลมอยู่ที่ 24-30% (ไม่ได้ oc)

Comment

อยู่สูงเนินเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by kroec18 View Post
                              ดันไป เด็กเทคโน
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by battlecruiser View Post
                              ให้เด็กเทคโนรับงานไปก่อน
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by charif View Post
                              เคลียร์กันได้ไวๆ นะคับ
                              ครับผม

Originally posted by NoskyTauw View Post
                              อาการเหมือนว่ามันร้อนนะครับ
                              9600Gso มันใช้อยู่เหมือนกัน แต่เป็นของ XFX
                              เปิดวินโดว์ความร้อนก็อยู่ที่ 74c แล้วพัดลมอยู่ที่ 24-30% (ไม่ได้ oc)
                              ของผมเปิดวินโดว์ 45-48 C ครับ ตอนมีปัญหาแค่ 58 C เอง (ดูจาก GPU-Z กับ Nextsensor ตรงกันครับ

Originally posted by P@RN View Post
                              อยู่สูงเนินเหมือนกันครับ
                              อยู่แถวไหนครับ แล้วมีให้ลองไหม

Comment

Working...
                              X