Announcement

Collapse
No announcement yet.

เออ การ์ด Geforce รุ่น 9 นี่เป็นรุ่นย้อมแมวขายรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เออ การ์ด Geforce รุ่น 9 นี่เป็นรุ่นย้อมแมวขายรึเปล่าครับ

พอดีพึ่งสังเกต ว่า การ์ด Geforce9600GSO ก็คือการ์ดรุ่น 8800GS และ 9800GT ก็คือ รุ่น 8800GT ลดราคา นั้นเอง ก่อนหน้านี้ก็ 9800GTX ก็คือ 8800GTS G92 Overclock ที่ดูใหม่ก็มีแค่ 9600GT กะ 9800GX2 ตกลงเขาทำรุ่น 9 มาเพื่ออะไรคับ หรือเอา รุ่น 8 ที่เป็น G9 มาลดราคาขายเพื่อครองเท่านั่นเอง

เป็นเทคนิคทางการตลาดคับ ทำให้ดูเป็นรุ่นใหม่ ให้คนสนถ้าคนไม่ค่อยรู้ ก็จะดู มันเป็นรุ่นใหม่นี่หว่า -*-

Comment

Chip G92 สุดยอด Chip ของ nVIDIA ครับ เอามาหากินได้เรื่อยๆ ขนาด 9800GX2 มันก็คือ 8800GTS(G92) อีกนะแหละคร้าบบบ

ส่วน GTX200 มันก็ G92 เอามาปรับปรุงครับ

Comment

555+ 9600 GT ของผมมันไม่ได้ย้อมาหรอ

Comment

ก็บางรุ่นนะคับ

Comment

แล้วไงเหรอครับ ?

ผมงงว่าเรียกว่าย้อมแมวตรงไหน

ถ้ามันทำแล้วห่วยกว่าเดิม หรือเท่าเดิม ค่อยมาว่าเถอะครับ

แต่นี่ มันก็แรงกว่าเดิมไม่ใช่เหรอครับ

เค้าเรียกว่า ปรับปรุงคุณภาพให้ดีขึ้น

สินค้าอุตสาหกรรมทุกรูปแบบก็ทำแบบนี้ทั้งนั้น

Comment

ก็มันสิทธิ์ของเค้า ที่จะทำมาขาย
              จะซื้อไม่ซื้อก็สิทธิ์ของเราอ่ะเน้อ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                ก็มันสิทธิ์ของเค้า ที่จะทำมาขาย
                จะซื้อไม่ซื้อก็สิทธิ์ของเราอ่ะเน้อ
                ถูกต้องนะครับ เห็นด้วยอย่างแรง เงินอยู่ในกระเป๋าเรา เราพึงพอใจสินค้า เราก็ซื้อ

Comment

มันคุ้มราคาไหมล่ะครับ 9800gtx+ ขาดตลาด ถ้ามันแค่ย้อมแมวมา ของคงไม่ขาดหรอกครับ

Comment

อ่าวขาดตลาดซะแล้วหรอสิ้นเดือนนี้พ่อให้ตังมาประกอบคอมให้เค้า จะถอย9800GTX+ให้พ่อซะหน่อยแล้วเราก็เอาการ์ดจอของเราไปเปลี่ยนของพ่ออีกที เลวจริงๆแม้แต่พ่อยังทำลง

Comment

ดีแล้ว
                      ได้เห็น 8800GT ราคาสี่พันซะที

แต่ไม่ซื้อหรอก เปลืองไฟ..อิอิ

Comment

8800GT ได้จากหายไปจากตลาดแล้วครับ เศร้า

เมื่อต้นปีไปสอยมาราคาหมื่นต้น ๆ

เดือนนี้สอยราคาสี่พันไม่ทัน หมดก่อน เห้ออ

Comment

ยอมแมวแหละ อย่าไปซื้อเชียวน่ะ 55+
                          ของจะได้เหลือถึงคนที่เค้าอยากได้

Comment

ถ้าสำหรับคนที่ซื้อ 8800GT แล้วอาจเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ
                            พวก 9800GTX+ ก้ดีตรงลดขนาดการผลิตแต่ 9800GT นี่ก็จริงๆเลยเอา 8800GT มายำใหม่ถ้ามันลดขนาดการผลิตลงมาก็น่าจะดีเพราะอย่างน้อยก็เย็นลงล่ะ

Comment

Originally posted by xecution View Post
                              อ่าวขาดตลาดซะแล้วหรอสิ้นเดือนนี้พ่อให้ตังมาประกอบคอมให้เค้า จะถอย9800GTX+ให้พ่อซะหน่อยแล้วเราก็เอาการ์ดจอของเราไปเปลี่ยนของพ่ออีกที เลวจริงๆแม้แต่พ่อยังทำลง
                              จะุิุถอยให้พ่อ พ่อไม่ได้เอาไปเล่น Crysis ก็เลือก ATI ดีกว่าครับ รุ่น 4850 ก็พอ เอาไว้ให้พ่อดูหนัง จะดูดีกว่า อิอิ สีเขาสดจริงๆ แถมราคาคุ้มกว่าเยอะ เหลือเงินไปสอยอย่างอื่นอีกเพียบ

Comment

Working...
                              X