Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยฆ่าไวรัสตัวนี้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยฆ่าไวรัสตัวนี้ที

ใครก็ได้ช่วยฆ่าไวรัสตัวนี้ที ...........
    พอดีเพื่อนเอาแฟลชไดร์มาเสียบ ใน my computer
    แล้ว ปกติ เวลาเสียบมันจะเป็นรูป ไอคอนเฉพาะของแฟลชไดร์
    แต่ทีนี้ มันเอามาเสียบแล้วไอคอนแฟลชไดร์เป็นรูปโฟลเดอร์สีเหลือง
    พอฟอร์แมทแฟลชไดร์มันก็จะกลับเป็นไอคอนปกติ แต่เสียบกลับเข้าไปใหม่กลายเป็นไอคอนโฟลเดอร์เหมือนเดิม นั่งฟอร์แมทไปหลายทีก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่ทีนี้เอาแฟลชไดร์อื่นๆๆมาเสียบโดนเหมือนกันหมดเซ็งเลย
    และอีกอย่างคือสแกนไวรัสไม่เจอครับ แต่ไปเจอในไดร์เกือบทุกไดร์c d eเลย พอฆ่าหมดแล้ว เอาแฟลชไดร์ที่เป็นไอคอนโฟลเดอร์มาเสียบรุ้สึกว่ามันวิ่งเข้าทุกไดร์c d e เลย ตอนนี้สแกนฆ่าทุกไดร์c d e เลยไม่กล้าเอาแฟลชไดร์โฟลเดอร์มาเสียบเลย ตอนนี้ที่บ้านมีแฟลชไดร์3อันติดหมด

ลืมไปที่บ้านสแกนไวรัส bitdefender
    .........ใครก็ได้ช่วยที ครับ ...........
    Last edited by mond; 17 Sep 2008, 11:00:16.

kaspersky ครับ หายขาด

Comment

Originally posted by joelineage2 View Post
      kaspersky ครับ หายขาด
      ขอบคุณครับ แล้วมีตัวอื่นีกไหม

Comment

ก็มันติดในเครื่องท่านแล้วนะสิ

Comment

bitdefender กะ kaspersky นี่ก็พอๆกันนะครับ

ได้ลงโปรแกรม ป้องกัน autorun หรือเปล่าครับ ลองหามาลงดูนะ

Comment

ผมเจอเมื่อวานครับ ใช้ nod32v3 อยู่ครับ อัพเดตตลอด ที่แรกก็ขึ้นรูป Folder ครับ แต่ nod 32 ผมใช้อยู่ฆ่าได้นะครับ

Comment

antivir ครับ ของฟรี

Comment

Originally posted by charif View Post
                ก็มันติดในเครื่องท่านแล้วนะสิ
                หายแล้วครับ nod32 ฆ่าได้
                Originally posted by Pikba View Post
                bitdefender กะ kaspersky นี่ก็พอๆกันนะครับ

ได้ลงโปรแกรม ป้องกัน autorun หรือเปล่าครับ ลองหามาลงดูนะ
                ขอบคุณครับ
                Originally posted by MSI View Post
                ผมเจอเมื่อวานครับ ใช้ nod32v3 อยู่ครับ อัพเดตตลอด ที่แรกก็ขึ้นรูป Folder ครับ แต่ nod 32 ผมใช้อยู่ฆ่าได้นะครับ
                ดีครับ ฆ่าได้จิงๆๆ

Originally posted by jiggo View Post
                antivir ครับ ของฟรี
                ครับผม

Comment

Working...
                X