Announcement

Collapse
No announcement yet.

กิ้วๆ มาลอง สาวๆ Nurien Tech Demo กันครับ(Unreal Engine 3) โหดนะขอบอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กิ้วๆ มาลอง สาวๆ Nurien Tech Demo กันครับ(Unreal Engine 3) โหดนะขอบอก

เป็นเกมส์ Nurien Online ครับน่าจะออกแนว Dance
    Tech Demo

จากเว็บ online-station

นี่ผมลองเอง
    AMD X2 5200+
    Ati 4850 (Asus)
    Ram 2G 1ตัว

เราไม่สามารถปรับความละเอียด ตัว Tech Demo ได้นะครับ 1024*768

ตอนแรกไม่คิดว่า fps จะตกขนาดนี้ โหดมากๆ

4850 ยังขนาดนี้ แล้วร้านเกมส์ คงไม่ต้องพูดถึงละ

Comment

ถ้ามี physx ก็ 25 อัพครับ

ผม96 ก็ เฉลี่ย 24

Comment

ตัวdemo ก็อย่างนี่ละครับ ผมว่า
        เหมือนๆlost planet ทำดีดมกระตุกแต่ตัวเต็ม ลื่น

Comment

Tech demo ตัวนี้เป็นตัวแสดงความสามารถของPhysx nvidia เขาหน่ะครับ atiหารกล้าเอามาลอง เหอๆ ผมยังไม่อยากโหลดเล่นเลยครับ เซ็งซะปล่าวๆ เห็นframerateแล้ว อ่านะ

เอาgf 8-9 มาต่อเป็นPhysic card สิครับ อิๆ +hd4850 framerate เยอะขึ้นแน่

อ่อ อยากรู้ว่า Tech demo ณ ตอนนี้มีตัวไหนโหดเท่า Human head ของnvidia บ้างครับ อยากรู้จัง กว่าเกมส์ไหนที่ทำภาพได้ขนาดนั้น และ hardwareรุ่นไหนจะrenderภาพได้ลื่นๆ คงอีกซัก3ปีมั้ง

Comment

Comment

เดาเอานะครับว่าที่มันกินหนักขนาดนี้น่าจะเป็นเพราะไอ้ตัวคนที่นั่งอยู่รอบ ๆ เวทีด้วยแหละ ลองดู ๆ แล้วมันน่าจะมีความละเอียดค่อนข้างมาก (น่าจะพอ ๆ กับนางแบบบนเวที) บวกกับที่มันยังเป็นเวอร์ชั่น Alpha อยู่ก็คงไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไหร่ แล้วสำหรับ ATi ยังเจอเรื่องที่เกมมันใช้ API ของ PhysX ทำ Cloth Sim อีก คิดว่าตอนสุดท้ายคงมีทางแก้อะไรดี ๆ สำหรับ ATi แน่ ๆ เพราะจะมามัดมือชกเล่นได้ลื่น ๆ เฉพาะ nVidia นี่เกมแป๊กแน่

Comment

ของผมล่อ 0.5-1.12 เอง 555

Comment

เกมอะไรหว่า ขอผ่านและกัน

Comment

9800GT ได้ FPS เฉลี่ย ที่ 52 ครับ

เห็นเกมนี้เเล้วอยากเล่นมากเลยครับ

เสียดายเป็นภาษาเกาหลี

ถ้าเปิด Server Inter เนี่ยจะเเจ่มมากเลย อิอิ
                    Last edited by hoomupoo; 20 Apr 2009, 00:17:21.

Comment

ถ้าไม่มี PhysX จะร้องไห้ กับค่า FPS

เกมนี้ เพื่อนขาวเกาหลีผมว่า มันจะปิดตัวละ คนเล่นน้อยมากๆ มีห้องครีไม่ถึง 10 ห้อง หลายวันติดๆกันมาละ (น่าจะเป็นเดือนละ)

Comment

Originally posted by nests View Post
                        ถ้าไม่มี PhysX จะร้องไห้ กับค่า FPS

เกมนี้ เพื่อนขาวเกาหลีผมว่า มันจะปิดตัวละ คนเล่นน้อยมากๆ มีห้องครีไม่ถึง 10 ห้อง หลายวันติดๆกันมาละ (น่าจะเป็นเดือนละ)
                        คนเล่นน้อยขนาดนั้นเลยหรอครับ

ผมเห็นยังมีคนไทยเล่นตั้งเยอะเหมือนกันนะครับ

http://www.online-station.net/forum/...p?id=47174&p=1

Comment

ตัวเกมจริงๆ เฟรมเรตเป็นร้อย เต้น1-3คน ขึ้น200กว่าเลย ปรับสุดหมดแล้ว แฟนผมยังเล่นอยู่ทุกวัน ห้องก็เยอะบางเวลาก็คนตรึมเหมือนกัน

Comment

Working...
                          X