Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอดูวิธีต่อจัมพ์เปอร์สวิทต์บอร์ด nf6p หน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอดูวิธีต่อจัมพ์เปอร์สวิทต์บอร์ด nf6p หน่อยงับ

คือผมทำคู่มือหายอ่ะคับ ลองมั่วแล้วได้แค่ power แต่ reset กับไฟต่อไม่ถูกคับ
    คัยใจดีขอดูหน่อยคับว่าต่อไง

บนบอร์ดแต่ละอันมันจะมีตัวย่อไม่ใช่เหรอคับ ผมประกอปเองก็ทำแบบนี้คับ ไม่ได้ดูคู่มือเหมือนกัน บางครั้งอาจเสียบช่องถูกแต่ไปสลับขั้วมันก็ไม่ติดนะคับ

Comment

คือบอร์ดอื่นเขาจะมีคับแต่บอร์ดรุ่นนี้ไม่มีอ่ะ
      เลยงมโข่งเรย -*-

Comment

เข้าเวปไปดาวโหลดคู่มือมาดีกว่าครับ

Comment

เข้าไปแล้วงงเรยคับ ไม่เหนมีเกี่ยวกับคู่มือเลยอ่ะ ใครใจดีวาดรูปให้ดูหน่อยคับ

มันลำบากนะคับกด reset ไม่ได้เนี่ย กด power ค้างก็ไม่ดับสงสัยต่อผิดเหมือนกัน คัยใจดีช่วยทีงับ

Comment

กด power ค้างแล้วดับปกติของทุกเคชครับ

จั้มเปอร์ รีเซท อยู่ด้านใต้ จับเปอร์ สวิทย์เปิดเปิดครับ แนวเดียวดันเลยนะครับ ขา 2 ขา ที่อยู่ใต้สวิทย์เปิดเครื่องนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
              เข้าไปแล้วงงเรยคับ ไม่เหนมีเกี่ยวกับคู่มือเลยอ่ะ ใครใจดีวาดรูปให้ดูหน่อยคับ

มันลำบากนะคับกด reset ไม่ได้เนี่ย กด power ค้างก็ไม่ดับสงสัยต่อผิดเหมือนกัน คัยใจดีช่วยทีงับ
              http://www.asrock.com/mb/manual.asp?...6P-VSTA&s=AM2+

งงยังไงครับ ผมหาเจอละ แปปเดียวเอง - -*

Comment

ดูจากด้านบนน่ะครับ จากขาแรกบวกฮาร์ดดิสแล้วก็ลบฮาร์ดิส ต่อมาสวิทปิดเปิด
                ด้านล่างขาแรกก็บวกพาวเวอร์แล้วก็ลบพาวเวอร์ ต่อมารีเซ็ท ประมาณนี้น่ะครับ ขาแรกนี่นับจากทางด้านหลังน่ะครับ
                อิอิอิ

Comment

.
                  Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:32:36.

Comment

Working...
                  X