Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนเก่าที่ติดใช้อะไรเช็ดออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทินเนอร์ไปเลย ผมเคยเอาราดลงไปบนซาวการ์ดทั้งใบเลยไม่เห็นมันเป็นไรเสียงดีขึ้นอีกตะหาก 555+ ทินเนอร์มันระเหยครับไม่มีผลเสียอะไรแต่รอให้มันแห้งสนิทก่อนนะค่อยใส่คืน ต้องทนกลิ่นหน่อยนะปวดหัวตึ้บๆเลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274893

ข้อแนะนำของocz ให้ใช้น้ำมันไฟแช๊ค หรืออะซีโตน

Comment

L ก ฮ ผมใช้ประจำคับ...

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
          L ก ฮ ผมใช้ประจำคับ...
          ในกรณีนี้ผมไม่เอาไว้เช็ดครับ นิยมดื่มกันมากว่า โดยเฉพาะเมื่อมีกับแกล้มเป็นหมูกระทะ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
            ในกรณีนี้ผมไม่เอาไว้เช็ดครับ นิยมดื่มกันมากว่า โดยเฉพาะเมื่อมีกับแกล้มเป็นหมูกระทะ
            ท่านก็ นะ อิอิ (แถวบ้านผมแกล้มปลาท่าน)

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆๆ ครับผม

Comment

ชื่อ พิพัฒน์ สาริกานนท์ บัตรประชาชน 1102000862354
                ที่อยู่ 114/9 ม.7 ถ.เพชรเกษม ต.นาขา อ.หลังสวน จ.ชุมพร 86110
                โทร 080 702 3500 (เดียวค่อยลงบัตรป.ช.ช)

นอกเรื่องนิดคับ...

ผมว่าข้อมูลส่วนตัวไม่น่าเอามาลงไว้ตรงนี้นะคับ โดยเฉพาะเลขบัตรประชาชน

เดี๋ยวผมแอบเอาไปลงทะเบียนสมัครเล่นเกมออนไลน์นะ เอิ๊ก...

หรือจะเอาไปแอบอ้างทำอย่างอื่นที่มันอันตรายกว่านี้ หุหุ

Comment

ทินเนอร์/ยาล้างเล็บ ควรเลือกใช้เป็นวิธีสุดท้ายนะคะ อุปกรณ์ในคอม บางส่วน ไม่ถูกกับของพวกนี้อย่างแรง.....เช่น พลาสติกหุ้มตัว C แล้วก็ พวก กระดาษ Void รับประกัน...

ถ้าล้างฝุ่น...แอลกอฮอร์...น้ำยาล้างคอนแทคต่างๆ
                  ถ้าล้างคราบน้ำมัน....คราบซิลิโคน..น้ำมันระเหยเร็ว(รอนสัน)
                  ถ้าล้างทั้งบอร์ด....ฮาร์ดคอร์หน่อย..ยาสีฟัน..ยาล้างจาน ผสมน้ำล้าง ล้างเฉยๆหรือแช่ก็ได้ แต่เอาไดเป่าผมเป่าออกให้หมดด้วยล่ะ ไม่แห้งน่ะ พังนะ(ข้อนี้แล้วแต่ความกล้านะคะ)

คร่าวๆประมาณนี้ค่ะ ง่ายๆคือ คราบที่เกิดจากของเหลว ย่อมต้องมีตัวทำละลายของมันค่ะ คิดดีๆก่อนเลือกใช้นะคะ

Comment

Working...
                  X