Announcement

Collapse
No announcement yet.

se ที่ต่อท้ายเมนบอร์ดนี่ดีกว่าตัวปกติใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• se ที่ต่อท้ายเมนบอร์ดนี่ดีกว่าตัวปกติใช่ไหมครับ

พอดีจะซื้อเมนบอร์ k8n4e แต่คนขายบอกรุ่นที่มี se ต่อท้าย จะดีกว่าเพราะเป็นร่น second จริงหรือเปล่าครับ เค้าบอกว่า k8n4e มี HT 800 แต่ 8n4e -se HT 1600 แต่ในความเข้าใจของผม ตัวไม่มี -se น่าจะดีกว่า ช่วยแก้ข้อข้องใจให้ด้วยนะครับ ถ้ายกตัวอย่างจะดีมากๆเลยครับ

อยากรู้เหมือนกันผมใช้ K8N4-E อยู่ ^^

Comment

se - speciel edition

Comment

แล้ว P4P800 SE ของผมล่ะ คงเป็น Second Edition ใช่มะ ในตระกูล P4P800

Comment

กำ -*- ที่ผ่านมาเป็นปีๆนี่เข้าใจว่าเป็น second edition - -"

Comment

ตกลงดีกว่าจริงๆ ใช่ไหมครับ จะได้ซื้อให้เสร็จในวันนี้เลย
            Last edited by nayaom09; 28 Sep 2006, 18:58:17.

Comment

Originally posted by guru View Post
              รุ่นพิเศษ พังง่ายกว่าเก่ารึป่าวเนี่ย......อุตส่าห์ทำมาเป็นพิเศษ หวังยอดเคลม มากกว่ายอดขายแน่ๆ

Comment

se- sex edition

แหะๆ

Comment

.
                  save edition

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    กำ -*- ที่ผ่านมาเป็นปีๆนี่เข้าใจว่าเป็น second edition - -"
                    กร๊า....ก ขำขำ เหมือนป๋มเลย เฮ้อ...ๆๆ..ฉลาดน้อยมาเป็นปี เข้าใจเหมือนกันเด๊ะ โดยผมเข้าใจว่ามันเป็นตัวตัดออฟชั่นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                      se- sex edition

แหะๆ
                      -------------

Comment

ผมก็เข้าใจอย่างนั้นเหมือนกันครับ
                        อ้างอิง:
                        ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tassapon

กร๊า....ก ขำขำ เหมือนป๋มเลย เฮ้อ...ๆๆ..ฉลาดน้อยมาเป็นปี เข้าใจเหมือนกันเด๊ะ โดยผมเข้าใจว่ามันเป็นตัวตัดออฟชั่นอ่ะครับ

Comment

se ตัวรุ่นถูกลงมากนะครับ เช่น p5ld2 กับ p5ld2-se ตัว p5ld2 จะแพงกว่าตัวที่มีse ต่ออยู่พอควรครับแต่ถ้า E ต่อท้ายเฉย ๆ k8n-e ไรแบบเนี้ยจะใช้การ์ดจอที่เป็นแบบ PCI-EX นะครับ

Comment

บอร์ดที่ลงท้ายว่า SE (Second Edition) ไม่ใช่รุ่นพิเศษนะฮับ แต่เป็นรุ่นที่ได้การปรับปรุงบางส่วนของตัวบอร์ด เช่น อัพ BIOS มาเป็นรุ่นล่าสุดเพื่อรองรับ CPU ที่เพิ่งลงตลาดคอมฯ หรือปรับปรุงภาคจ่ายไฟฟ้าเลี้ยง CPU หรือ RAM

และไม่ใช้ทุกกรณีที่ SE ต่อท้ายแล้วมันจะดีกว่าเดิม ส่วนใหญ่แล้วคำนี้เป็นบอร์ดค่าย Asus ซึ่งค่ายนี้หากบอร์ดรุ่นเดียวกันรุ่นพิเศษจะใช้คำว่า Delux ส่วนรุ่นประหยัดลงมาก็จะเป็น SE เป็นต้น

Comment

ตกลงมัน speciel หรือ second กันแน่อะครับ

Comment

Working...
                              X