Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนสอนวิธีตั้งค่า true docsis 3.0 ใช้ร่วมกับ Asus rt-n14uph+tomato ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมมือใหม่ด้านนี้เลยครับ ลองอ่านๆดูเห็นฮิต tomato กันเลยลอง ตัว Padavan ยังไม่เคยลองเลยครับ
    แล้วตัว tomato ใช้กับ rt-n14uph ไม่มีใน list จริงครับ แต่ผมใช้ตัว K26RT-N ---> tomato-K26USB-1.28.RT-N5x-MIPSR2-123-AIO.trx ครับ
    แต่ตอนนี้ตัว 124 ออกมาแล้ว วิธีทำตามนี้ครับ http://www.sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=59&t=14085
    ว่าแต่รุ่นนี้ dd-wrt รองรับไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย

Comment

จะลง Tomato กันทำไมหรอครับ หน้าตาก็ยังกับ windows 98
      ถ้าใช้ปกติทั่วไป เฟิร์มแวร์เดิมผมว่าเล่นง่ายกว่าเยอะมากกกก = ="

Comment

Originally posted by sunsun View Post
        จะลง Tomato กันทำไมหรอครับ หน้าตาก็ยังกับ windows 98
        ถ้าใช้ปกติทั่วไป เฟิร์มแวร์เดิมผมว่าเล่นง่ายกว่าเยอะมากกกก = ="
        ผมลงไว้ต่อhddเพื่อโหลดบิทปิดคอมเหตุผลเดียวเลยครับ

Comment

Originally posted by gorly View Post
          ผมลงไว้ต่อhddเพื่อโหลดบิทปิดคอมเหตุผลเดียวเลยครับ
          ผมใช้ 18U เคย ลงมะเขือ ลงTrannmission ผมว่า มัน เอ๋อๆ นะ

ส่วน Stock firmware ก็เจอเอ๋อ แบบ seed ไม่เจอ หรือ เจอแต่ไม่วิ่ง (seed 30+ แต่ไม่วิ่ง มาโหลด PC วิ่งปร่อ)

แต่ แก้โดย Factory default แล้วเข้า Recovery Mode จับ ลง Firmware asus ใหม่ อย่างนิ่งเลย ปล่อย เป็นอาทิตย์ก็ไม่เอ๋อ

Comment

Originally posted by letissier View Post
            ผมใช้ 18U เคย ลงมะเขือ ลงTrannmission ผมว่า มัน เอ๋อๆ นะ

ส่วน Stock firmware ก็เจอเอ๋อ แบบ seed ไม่เจอ หรือ เจอแต่ไม่วิ่ง (seed 30+ แต่ไม่วิ่ง มาโหลด PC วิ่งปร่อ)

แต่ แก้โดย Factory default แล้วเข้า Recovery Mode จับ ลง Firmware asus ใหม่ อย่างนิ่งเลย ปล่อย เป็นอาทิตย์ก็ไม่เอ๋อ
            ผมไม่เคยใช้ download master ของ asus เลยครับ ซื้อn10uมาวันแรกก็ลงtomatoเลย

Comment

Working...
            X