Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเจออาการแบบนี้ไมครับ sound ON ของ NB Acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเจออาการแบบนี้ไมครับ sound ON ของ NB Acer

ปกติผมจะฟังเพลงโดยต่อตรงเข้า ลำโพงคอมเลย และบางครั้งก็ใช้สลับกับ หูฟัง เสียงปกติดี
    แต่เมื่อวานได้เอา Equalizer มาทำการต่อเพื่อขยายให้เสียงออกลำโพงนุ่มขึ้นเสียงดีขึ้นมากๆ โดยต่อ สายสัญญาณจากNBเข้า Equalizer ก่อน ค่อยพ่วงเข้า ลำโพงคอมอีกที เสียงก็ดีครับ

แต่ปัญหาคือเมื่อเอาหูฟังมาต่อฟัง ปารกฎว่าเสียงออกน้อยมากจนแทบไมได้ยิน ขนาดเร่งจนสุดแล้ว และลองเอาหูฟังอื่นมาลองก็เป็นเหมือนกัน แต่เมื่อลองต่อออกลำโพงอีกครั้งเสียงก็ปกติดี ซึ่งเมื่อก่อนก็ต่ออย่างนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร พึ่งเป็นครั้งนี้เอง

งงมากเลยครับ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ ช่วยแก้ปัญหาทีครับ

ขอบคุณครับ

อีควอฯตัวที่ใช้อยู่มีแต่ภาคปรีแอมป์รึเปล่าครับ
    ลองเอาพาวเวอร์แอมป์มาต่อพ่วงก่อนแล้วต่อเข้าอีควอฯ น่าจะดีขึ้น

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
      อีควอฯตัวที่ใช้อยู่มีแต่ภาคปรีแอมป์รึเปล่าครับ
      ลองเอาพาวเวอร์แอมป์มาต่อพ่วงก่อนแล้วต่อเข้าอีควอฯ น่าจะดีขึ้น
      ต่อเข้า อีควอ ปกติดีครับเสียงดังดี แต่ปัญหาคือเวลาต่อหูฟังแล้วแทบไม่ดัง เสียงเบามาก

Comment

แปลก ไม่น่าเป็นไปได้ ถ้าเงียบก็ต้องเงียบเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by nutman View Post
          แปลก ไม่น่าเป็นไปได้ ถ้าเงียบก็ต้องเงียบเหมือนกันครับ
          ผมก็งงมาก เจอครั้งแรก ลบไดเวอร์ ลงใหม่ ถอดดูก็ไม่หาย เหลือแต่ลงวินใหม่ ตอนนี้ใช้หูฟังไม่ได้เลย เคยเจอครั้งหนึ่งอยู่ใน pC ตอนนั้นลงไดเวอร์ใหม่หายครับ

Comment

ลองขยับๆ แจ๊คหูฟังดูครับ
            บางที แจ๊คของ EQ มันอาจจะทำให้ สปริงของ เครื่องมีปัญหา ก็ได้

(อันนี้มั่วๆนะครับ)

Comment

Originally posted by nutman View Post
              ลองขยับๆ แจ๊คหูฟังดูครับ
              บางที แจ๊คของ EQ มันอาจจะทำให้ สปริงของ เครื่องมีปัญหา ก็ได้

(อันนี้มั่วๆนะครับ)
              ลองแล้วนะครับ เอาตัวใหม่มาเทสหลายตัวแล้ว ก็เหมือนเดิมครับ

Comment

เดี๋ยวนึกอะไรได้แล้วจะมาแนะให้ลองครับ ตอนนี้หมดปัญญา - -'

Comment

Working...
                X