Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เกี่ยวกับเมนบอร์ดกับ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เกี่ยวกับเมนบอร์ดกับ CPU หน่อยครับ

ถ้าสมมุติผมมีเมนบอร์ด Socket A ที่รองรับ CPU AMD Athlon XP/ Athlon/ Duron เมนบอร์ดตัวนี้รองรับบัส 266 แล้วถ้าเกิดผมจะใส่ CPU AMD SEMPRON 2400+ บัส 333 ซึ่งเมนบอร์ดตัวนี้ไม่ได้เขียนไว้ว่ารองรับ Sempron ผมจะใส่ได้ไหมครับ แล้วถ้าใส่ผลจะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

จอมืด เปิดไม่ติด ไม่ร้อง

ลองหาไบออสมาอัพก่อนจะใส่ครับ อาจจะทำให้ใส่ได้ แต่บัสไม่ถึง333

Comment

ใส่ ได้ (ถ้าขา CPU เท่ากันด้วย)
      แต่ Mainboard จะเห็น Bus แค่ 266

ข้อมูลเท่าที่รู้ นะ

Comment

แล้วแต่ชิปเซตครับ

อาจจะใส่ได้ แต่จะเหลือแค่บัส 266

บางบอร์ดก็ไม่ขึ้นภาพเลยก็มี

Comment

ใครรู้บอกทีนะครับ กลัวใส่แล้วพัง

Comment

ลองใส่เลยครับ เปิดติดก็ใช้ได้ ถ้าเปิดติด มันจะเห็นเป็น Athlon มันลดสเปคให้เลยครับโดยวิ่งที่ บัส266

Comment

Working...
            X