Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามปัญหา ฝนตก ไฟตก คอมเดี้ยง อาการด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามปัญหา ฝนตก ไฟตก คอมเดี้ยง อาการด้านในครับ

ฝนตก ไฟตก คอมเดี้ยง แล้วพอบูทอีกครั้ง มันติดขึ้นมา

แต่ฟังจากเสียงในเครื่องแล้วไม่มีเสียง ตื๊ด หลังเช็คการ์ดจออย่างเดิม แล้วจอไม่มีภาพ แต่ไฟ process แดงค้างอยู่ตลอด แต่ไม่มีเสียง process (ใช้athlon64 process ดังชัดเจนครับ เลยรู้ ฮ่าๆ)

จะสอบถามว่า ท่านคิดว่า อะไรพังครับ

ระหว่าง power cpu การ์ดจอ หรือ mb

ปัจจุบันมันเป็น athlon64 754+K8V-X(ดึกดำบรรพ์ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.power พัง พอรับได้ แต่ถ้าcpu หรือบอร์ดพังนี่

ups น่ะรู้ครับ แต่ไฟมันไม่ได้ตกบ่อย ปีนี้เพิ่งตกครั้งที่ 2 อยากรู้ว่าอะไรน่าจะพังเฉยๆครับ

UPS ช่วยได้

Comment

เสียใจด้วยครับ ไม่น่าจะเป็นPSU เพราะถ้าPSUมีปัญหาหรือจ่ายไฟไม่พอเครื่องน่าจะรีวนหรือดับไปเลย ไม่น่าจะค้างครับ

ส่วนต้วเป็นที่ CPU รึป่าว ไม่แน่ใจครับ

รอท่านอื่นดู

ดันๆ

Comment

MB

Comment

ลองดูที่แรมครับ ผมเคยเป็นหมือนกันครับแรมมันจะเอ๋อเวลาเช็คHWมันจะไล่จากCPU-RAM-VGA- Etc. พอไม่ผ่านแรมมันก็ไม่เช็คการ์ดจอ มันก็พยายามเช็คแรมอยู่อ่ะครับ

Comment

สงสัยถึงเวลายกบอร์ด

โอ้ว ฝันร้าย 754+agp+ddr1...

ซีดแน่งานนี้ ยกหมดกระบิ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ!

Comment

Working...
            X