Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความสัมพันธ์ระหว่างชิพเซ็ตเมนบอร์ด กับ ชิพการ์ดจอ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความสัมพันธ์ระหว่างชิพเซ็ตเมนบอร์ด กับ ชิพการ์ดจอ ??

ถ้าใช้เมนบอร์ดที่มีชิพเซ็ตของ AMD แล้ว ใส่การ์ดจอค่าย Nvidia ไม่ทราบว่ามันจะทำงานได้ดีไหมอ่ะครับ หรือว่าใส่การ์ด ATI จะลื่นกว่า ในรุ่นที่เท่ากันอ่ะนะครับ หรือในทางกลับกัน ถ้าใช้เมนบอร์ดชิพเซ็ตของ Nvidia แล้วใส่การ์ดจอ ATI แบบนี้มันจะทำงานได้ลื่นไหมอ่ะครับ

ไม่เกี่ยวกัน

Comment

ตามข้างบน

Comment

ไม่มีผล

Comment

อย่ากังวลไปเลยครับ...ไม่มีผลหรอก

Comment

หรอครับ พอดีฟังพี่คนนึงมาเขาบอก ถ้าใช้ชิพเมนบอร์ด nvidia ก็ควรใช้การ์ดจอ nvidia ถ้าใช้ชิพเมนบอร์ด AMD ก็ควรใช้ การ์ดจอ ATi เขาบอกมันจะซัพพอร์ตกันดีในแต่ละคู่ทำให้ลื่น เสถียรกว่า เขาว่างั้น ตกลงไม่เกี่ยวกันหรอครับ สมมุติจะเลือกเมนบอร์ดที่เป็นชิพ AMD แล้วมี ATi ออนบอร์ด เราสามารถเลือกการ์ด Nvidia มาเล่นกับบอร์ดนี้ได้ดีไม่แพ้ ATi ใช่ไหมอ่ะครับ

Comment

ใส่ได้หมด

Comment

ไม่มีผลครับ ผมเคยใช้ ชิพเมนบอร์ด nvidia การ์ด ATI จะ AMD กะ nvidia ไม่มีปัญหา

Comment

อ้าว..... มีคนสงสัยแบบเดียวกับผมเลย

ok ครับ ถ้างั้น ก็ซื้อได้อย่างสบายใจแล้วครับ

Comment

เอ้า ซื้อคอมมาอย่างแรง แต่ดันไม่มีตังกินข้าวๆๆๆ กินม่าม้า 2 ห่อ อิอิ (แบบเราเลย )
                    ถ้าคนไม่เล่นคอมมันจะว่า แล้วแก้จะซื้อไปทำไมแรงๆว่ะ ตังกินข้าวก็ไม่มี
                    จิงๆมันไม่รู้หลอกว่าเรากินคอมแทนข้าว 555
                    AMD2 X2 Athlon 4800

ECS Geforce7050M-M Asys

DDR2(800) 1GB CorSair(OEM)

512MB PCIe ATi 1650PRO (TD) POWER COLOR

POWER 24-PINS 450w. DTECH

CD-Rom Sumsung 52X

HDD 40G IDE Sumsung

Fan 80m *2

Comment

Originally posted by james5851 View Post
                      เอ้า ซื้อคอมมาอย่างแรง แต่ดันไม่มีตังกินข้าวๆๆๆ กินม่าม้า 2 ห่อ อิอิ (แบบเราเลย )
                      ถ้าคนไม่เล่นคอมมันจะว่า แล้วแก้จะซื้อไปทำไมแรงๆว่ะ ตังกินข้าวก็ไม่มี
                      จิงๆมันไม่รู้หลอกว่าเรากินคอมแทนข้าว 555
                      AMD2 X2 Athlon 4800

ECS Geforce7050M-M Asys

DDR2(800) 1GB CorSair(OEM)

512MB PCIe ATi 1650PRO (TD) POWER COLOR

POWER 24-PINS 450w. DTECH

CD-Rom Sumsung 52X

HDD 40G IDE Sumsung

Fan 80m *2
                      แบบว่า รอเงินเดือนออกไม่ได้ ต้องใช้คอมทำงานโดยด่วนครับ

Comment

Working...
                      X