Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีเกี่ยวกับ ออนบอร์ดของNF6p-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีเกี่ยวกับ ออนบอร์ดของNF6p-VSTA

เครื่องผมNF6p-VSTA- 4000+ แรม1G VGAออนบอร์ด

ปกติออนบอดรุ่นนี้มันเป็น256 แล้วอยุ่ๆกลายเป็น512 แล้วแรมก็หายไป เหลือ896

ใครรู้วิธีปรับให้แรมกลับมาเป็น1Gเหมือนเดิม ช่วยบอกที

เครื่องผม NF7G เวลาแชร์ 256 ตัวเครื่องจะเห็น 512 เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญหากับการใช้งาน
    แรมที่หายไปก็ถูกจองโดยการ์ดจอไงครับ

Comment

Originally posted by Timeformusic View Post
      เครื่องผม NF7G เวลาแชร์ 256 ตัวเครื่องจะเห็น 512 เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญหากับการใช้งาน
      แรมที่หายไปก็ถูกจองโดยการ์ดจอไงครับ
      อ่อ อย่างนี้นี่เอง

ขอบคุณมากคับท่าน

Comment

กาดจอดึงไปถูกแล้วไงคับ

Comment

ถามอีกอย่างคับ

แลนออนบอร์ด มันใช้ยังไงอะคับ มันขึ้นเป็นสามเหลี่ยมสีเหลืองๆตลอดเลย

แต่กับการ์ดแลนมันต่อเน็ตได้ แต่แลนในออนบอร์ดต่อเนตมะได้ แก้ตรงไหนหรอพี่ๆ

Comment

แล้วลองเอาสายแลน ไปเสียบกะพอร์ตแลนออนบอร์ดไหมหละ ลองเสียบดู เพราะไม่ได้ไปเสียบมันงัย มันเลยขึ้นสีเหลือง ให้มันใช้เนตได้ก็เลือกเอาครับ ว่าจะใช้การ์ดแลย หรือแลนออนบอร์ด โดยใช้ตัวไหนก็ไปดิสเอเบิ้ลอีกตัว

Comment

Originally posted by boyro View Post
              แล้วลองเอาสายแลน ไปเสียบกะพอร์ตแลนออนบอร์ดไหมหละ ลองเสียบดู เพราะไม่ได้ไปเสียบมันงัย มันเลยขึ้นสีเหลือง ให้มันใช้เนตได้ก็เลือกเอาครับ ว่าจะใช้การ์ดแลย หรือแลนออนบอร์ด โดยใช้ตัวไหนก็ไปดิสเอเบิ้ลอีกตัว
              ตอนแรก ไม่ได้ใส่การ์ดแรนอะครับ ประกอบเสด ลงวินโด่ ก็ต่อสายเนตที่แลนออนบอดนี่หละ

แต่มันก็ใช้มะได้ เลยตัดสินใน เอากาดแลนมาลอง ว่ามันได้มั้ย มันก็ได้ เลยอยากรู้วิธีตั้งให้แลนออนบอดมันใช้ได้อะคับ

Comment

ไม่ได้ลง Driver LAN อะดิตอนแรก

Comment

เช็ค Driver LAN กับเข้าไปดูค่า ip

กาดแลนทั่วไปส่วนมาก window จะเจอเลย

Comment

Working...
                  X