Announcement

Collapse
No announcement yet.

Firewall มันมีผลต่อเน็ต Wireless ด้วยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Firewall มันมีผลต่อเน็ต Wireless ด้วยเหรอครับ

คือ ตอนแรกผมเปิดFirewallแล้วเครื่องต่อเน็ตไม่ได้มั่ง ได้มั่ง เดี๋ยวก็หลุดๆติดๆ ถึงต่อได้ก็ไม่เกิน 1M ครับ (ตอนแรกผมก็นึกว่าเครื่องผมเป็นอะไรรึป่าว นึกว่าการ์ด PCI Wireless เสีย นึกโน่นนึกนี่)
    แต่พอผมปิด Firewall กลับต่อเน็ตได้ปกติ แล้วก็เน็ตวิ่งเกิน 1M ด้วยครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อย ผมจะได้หายข้องใจสักที

ขอบคุณนะคร๊าบ...

ผมว่าไม่เกี่ยวแล้วครบักรณีดังกล่าว เป็นที่ผู้ให้บริการเน็ทแล้วครับ ใช้ของอะไรอ่ะ TOT ป่าว ถ้าใช่ แบบนั้นปกติครับ เดียวแรงเดียวช้า เหอๆ แต่ผมเล่นเปิดไฟวอลทุกครั้งครับ ป้องกันไวรัสแฮกเกอร์ได้ไม่มากแต่ก็ในระดับนึง
    ขอย้ำว่าไม่เกี่ยว สู้ๆจ้า

Comment

เน็ต True ครับ

รอผู้อื่นมาช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ผมใช้ Wireless อยู่ 2 เครื่อง ไม่มีปัญหากับ Firewall ซักเครื่องเลยครับ

แต่จะมีปัญหากับ Firewall ของ AntiVir มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
          ผมใช้ Wireless อยู่ 2 เครื่อง ไม่มีปัญหากับ Firewall ซักเครื่องเลยครับ

แต่จะมีปัญหากับ Firewall ของ AntiVir มากกว่าครับ
          ผมใช้ของ Avast ครับ

รอดูอีกสัก 2-3 ท่านครับ(เพราะแต่ก่อนผมก็จำได้ว่าผมก็เปิด Firewall นะ แต่ทำไมมันต่อแล้วไม่มีปัญหา ผมเลยงงๆ เหมือนว่าเป็นที่คนปล่อยเน็ตรึป่าวครับ)

Comment

ดันหน่อยนะ

Comment

ดาน

Comment

ดานอีก

Comment

มีใครรู้อีกป่าวเอ่ย

Comment

ยังอยากรู้อยู่ครับ เผื่อท่านใดเป็นแบบผม

Comment

ผมก็ใช้ True ไม่ได้ปิดสักเครื่อง มันคือกำแพงพื้นฐาน อย่าไปปิดมันเลยครับ

ใช้งานได้ปกติครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับไฟล์วอร์ลหรอกคับ แล้วก็ AVASt ก็ไม่น่าจะใช่ปัญหานะคับ เพราะผมก็เคยใช้ ปรับสูงสุดทุกฟังก์ชั่นด้วย ไม่เห็นความเร็วจะลดลงเลยคับ ลองดูจุดอื่นดีกว่าคับ ท่านใช้พวกโปรแกรมเร่งเน็ตไรหรือป่าวคับ ถ้าปรับผิดพลาดก็อาจเป็นปัญหาได้นะคับ

Comment

Originally posted by commaster View Post
                          ไม่เกี่ยวกับไฟล์วอร์ลหรอกคับ แล้วก็ AVASt ก็ไม่น่าจะใช่ปัญหานะคับ เพราะผมก็เคยใช้ ปรับสูงสุดทุกฟังก์ชั่นด้วย ไม่เห็นความเร็วจะลดลงเลยคับ ลองดูจุดอื่นดีกว่าคับ ท่านใช้พวกโปรแกรมเร่งเน็ตไรหรือป่าวคับ ถ้าปรับผิดพลาดก็อาจเป็นปัญหาได้นะคับ
                          ผมไม่ได้ใช้ โปรแกรม พวกเร่งเน็ตเลยครับ

Comment

เออ ของผมไม่รู้เป็นเหมือนกันรึปล่าวน่ะ

ต่อแเน็ตได้แต่เข้าเว๊ป ได้แค่บางเว๊ปเอง hotmail hi5 เข้าไม่ได้

แต่เพื่อนผมเข้าได้หมดทุกเวปเลย

ผมก้อมีปัญหาอยู่ เฉพาะไวเลสน่ะ แต่เป็นสายเน็ตไม่มีปัญหาคัฟ

Comment

ผมใช้ ZyXEL เปนตัวส่งนะ ไม่ได้ปิดไฟล์วอลล์ที่เครื่อง แต่ปิดไฟล์วอลล์ที่เราเตอร์อ่ะ ใช้เนต TT&T ปกตินะครับ คือรับส่งได้สบาย ตอนที่ไม่ปิดไฟล์วอลล์ที่เราเตอร์ ฟอร์เวิร์ดพ๊อต ยากมาก (เกี่ยวกันไหมหว่า)

Comment

Working...
                              X