Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดเครื่องซักพักแล้วดับไปดื้อๆเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดเครื่องซักพักแล้วดับไปดื้อๆเลยคับ

คือคอมมานเปิดไป ได้ซักพักแล้ว เกิด ดับไป ดื้อๆ เลยอ่าคับ น่าจา เกิดจากอาราย หรอคับ เปนอย่างงี้ ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยคับ

spec Cpu Amd barton 2500+
    MB a7v8x-x
    ram 512
    Hdd 80
    Vga ati x1600 pro
    psu 400w noname
    ช่วยแนะนำ หน่อยนะคับ

นานไหมครับกว่าจะดับ แล้วดับช่วงเวลาเดียวกันทุกครั้งหรือเปล่าครับ
    ขั้นแรกลองเปิดเครื่องขึ้นมาเข้า bios แล้วเช็คอุณหภูมิ CPU ว่าสูงผิดปกติหรือเปล่านะครับ
    แล้วก็ลองเอา power supply เครื่องอื่นมาใส่ดู ส่วนมากที่ผมเจอจะเป็นที่ power supply ครับ

Comment

คิดคล้ายๆกัน พัดลมcpuอาจจะเสียครับ ทำให้cpuร้อนจนดับ

Comment

ถ้าเปิดติดสักพักแล้วดับไปเองนี่ น่าจะมีสาเหตุมาจาก PSU นะครับ

ยังไงก็ลองตรวจดูในเรื่องอุณหภูมิด้วยนะครับ

Comment

เตะสายไฟ ป่าวครับ

psu รึป่าวครับ มัน no name

Comment

Working...
          X