Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 Set นี้ Set ไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 Set นี้ Set ไหนดีกว่าครับ

จากที่เคยถาม CPU ครั้งก่อน
    คราวนี้ตัดเหลือแค่สองชุดแล้ว ชุดไหนจะโอเคครับ
    เอาแค่ CPU, M/B, RAM, PSU ครับ
    ส่วนชิ้นส่วนอื่นเอาจากเครื่องเดิมก่อนครับ ก็มี VGA GF6600, HDD2ลูก, DVD-RW 1 ตัว
    Set1
    Core2 Duo E7200
    P5QL-PRO
    Geil Value Series 2GB 800MHz Kit
    Enermax EG465P-VE (FMA) 460W
    งบที่ใช้ประมาณ 12000 อาจจะหาได้ถูกกว่านี้

Set2
    PHENOM 8450
    AX78
    Geil Value Series 2GB 800MHz Kit
    Enermax EG465P-VE (FMA) 460W
    งบประมาณที่ใช้ 11500 เฉลี่ยจากหลาย ๆ ร้านครับ
    สองชุดนี้ถ้าไม่ใช้ enermax ในงบ 2500 พอมีตัวไหนแทนได้โอเคบ้างครับ

อีกสักสองเดือนอาจจะซื้อการ์ดจอใหม่เอาครับ อาจจะเลือกเป็น GF9600GT
    เพราะ RA3 ก็ออกพอดีอาจจะเล่น Crysis แต่คงไม่เอาภาพสวยสุด ๆ ครับ
    ควรเลือก Set ไหนดีครับ ส่วนงานอื่น ๆ ที่ใช้ก็ตกแต่งรูปครับ

ขอบคุณครับ

ชุดแรกน่าจะแรงกว่านะครับถึงจะ 2 หัวก็เหอะ

Comment

re:

ภาพรวมทั้งหมด set แรกกินขาด (ทั้งๆที่ผมก็เชียร์ AMD ก็เหอะ) ส่วน คุณจะเอาไปเล่น crysis หนะ ไม่นั้นงดงาม ก็เอา set 1 ก็ดีนะ แต่เอาถูกก็ชุด 2 ก็ ok

Comment

2

Comment

แล้วถ้า PSU ละครับ
          เอาแบบที่จ่ายไฟได้ 100% หรือเกือบ 100% ก็ได้ครับ
          ถ้าจะไม่เลือก Enermax อ่ะครับ
          แล้วPSU จะใส่กับ case ขนาดทั่วไปได้หรือไม่ครับ
          ขอบคุณอีกครั้งครับ
          แต่จริง ๆ ชุดแรกดูในเน็ตสามารถหาได้ในร้านเดียว
          ชุดสองอุปกรณ์ที่ราคาถูกสุดมันอยู่หลายร้านจัง

Comment

ผมว่าเปลี่ยน Ram เป็นพวก คอร์แซ คิงตัน เหลือเงินไป + การ์ดจอได้อีกด้วยนะ

Comment

Working...
            X