Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรนิดคราบสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรนิดคราบสงสัย

คือถ้าซื้อhdd มาใหม่ แต่ด้วยความขี้เกียจ ลงwinใหม่ แต่อยากเอาhddเก่าออกไปใส่อีกเครื่อง จาcopy fileทั้งหมดในhddตัวเก่า มาใส่ตัวใหม่เลย แล้วถอดตัวเก่าออก ไปsetให้มานboot hddตัวใหม่ มานจา boot winจากhddใหม่ขึ้นมั้ยครับ สงสัย

ในความคิดผมมานน่าจาขึ้น

ถ้าก๊อปดิบ คือ copy paste ไม่ขึ้นครับ (อาจจะขึ้น แต่ไม่สมบูรณ์)

ถ้าจะทำงั้นจริง ผมแนะนำเป็น clone เอาดีกว่าครับ ใช้ norton ghost ก็ได้

Comment

ใช่ครับ ถ้าจะก็อบมาได้สมบูรณ์ที่สุดต้องโคลนมาครับ

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ อย่างน้อยboot.iniมันก็คงติดมาด้วย แต่ที่แน่ๆMBRน่าจะยังคงโล่งโจ้ง ถึงกระนั้นแล้วใช้พวก norton ghost ชัวร์กว่า

Comment

Working...
        X