Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire5930G กับ Aspire6920 อย่างผมควรใช้อันไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire5930G กับ Aspire6920 อย่างผมควรใช้อันไหนครับ

ใช้ทำงาน กราฟฟิค Photoshop Illustator และเล่นเกมส์ครับพวก Lineage2

ควรเลือกซื้ออันไหนดีครับ ?

และราคาต่างกันเท่าไรครับ ?

และมีร้านแนะนำไหมครับ ?

ขอบคุณมากๆ ครับ

5930 ดีกว่าครับ ราคาต่างกันไม่มากเท่าไหร่

Comment

Aspire 6920G หรือ Aspire 6935G พี่น้อง

ถ้าเป็นตัว Aspire 6935G ดีกว่าครับ จอใหญ่กว่า มีเนื้อที่ในหารทำงานเยอะกว่าสเปกเหมือนกันต่างกันตรง RAM เป็น DDR3 ครับพี่น้อง

Comment

ใช่ครับ ถ้าเป็น 6935 ก็เอาตัวนี้ดีกว่าครับ จอละเอียดมาก

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แล้ว 6935G ราคาเท่าไรครับ เพราะงบมี 45k + นิดหน่อยเท่านั้นครับ

แล้วมีร้านแนะนำมั้ยครับ เมื่อวานไปเดินดูร้านแถว บางกะปิไม่มีตัว 5930G เลยซักร้าน

Comment

ไม่เอาทั้งคู่เพราะเป็นacer

Comment

44900 รวม VAT แล้วครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                Aspire 6920G หรือ Aspire 6935G พี่น้อง

ถ้าเป็นตัว Aspire 6935G ดีกว่าครับ จอใหญ่กว่า มีเนื้อที่ในหารทำงานเยอะกว่าสเปกเหมือนกันต่างกันตรง RAM เป็น DDR3 ครับพี่น้อง
                ตามพี่แวมเลยคับเซียนเอเซอร์สุดในบอดนี้ เก่งๆ^^

Comment

ถ้าเล่นแค่ Lineage หรือ Online ทั่วไป ผมว่าหาตัวถูกกว่านี้ก้อเล่นสบาย ๆ นะ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                    44900 รวม VAT แล้วครับพี่น้อง
                    ราคานี้ซื้อได้ที่ร้านไหนหรอครับ เผื่อวันเสาร์อาทิตย์นี้ไปซื้อครับ วันนี้ไปดูมามัน 49k รุ่น 6935G นะครับ ที่ซีคอน

Comment

Originally posted by jcop View Post
                      ราคานี้ซื้อได้ที่ร้านไหนหรอครับ เผื่อวันเสาร์อาทิตย์นี้ไปซื้อครับ วันนี้ไปดูมามัน 49k รุ่น 6935G นะครับ ที่ซีคอน

ถ้าบอกชื่อในบอร์ดไม่ได้รบกวน PM มาบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jcop View Post
                        ผมก้อเป็นช่าง อยู่ที่ซีคอน และโทษทีครับบอกราคาผิดตัว ไปบอกของเจ้า Aspire 5930G อ่ะ โทษที

ร้านผมอยู่ชั้น B1 เด้อมีหากันได้ ชื่อร้าน Neo Computer และขอบอกว่าถ้าซื้อเงินสดซื้อร้านขายถูกกว่าคนเยอะ แน่นอน แต่ต้องสั่ง ล่วงหน้า 1 วัน เพราะไม่ได้เอามาวาง ร้านขาย คอมประกอบครับ

Comment

Working...
                        X