Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI 790FX อัพไบออสแล้วเดี้ยงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI 790FX อัพไบออสแล้วเดี้ยงครับ

ผมอัพเดทไบออสล่าสุดผ่าน Win Flash แล้วลืมกด Update All ฮะ
    บูทมามันขึ้น Load Bank 1 แล้วรีสตาร์ท แล้วกด Load Bank2
    แล้วก็นิ่งไปเลยครับ ใช้คีย์บอร์ดกด Del เพื่อเข้า Setup ไม่ได้ครับ

เซทจัมเปอร์ Clear CMOS แล้วก็ลองถอดถ่านด้วย
    มันก็ไม่หายครับ ต้องแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

เคลมครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      เคลมครับ
      ไม่มีทางอื่นเลยเหรอครับ
      ต้องใช้งานอ่ะครับ

Comment

ยากมากเลยครับ

มีวิธีนึง แต่ผมไม่เคยทำกับบอร์ดใหม่ๆ
        นำไบออส จากบอร์ดที่ใช้ได้ รุ่นเดียวกัน Rev. เดียวกัน มาใส่แทนก่อน
        เปิดเครื่อง ไม่ต้องตั้งค่าใดๆเข้า Win ปกติ
        ตอนนี้สำคัญมาก แกะไบออสทั้งๆที่เครื่องกำลังรันอยู่
        เสร็จแล้วใส่ตัวที่พังเข้าไป
        แล้วเอา Winflash แฟลชดาต้าไบออสลงไป
        เครื่องก็จะใช้ได้ตามปกติ ถ้าสามารถแฟลชได้

ไม่แน่ใจว่า เครื่องใหม่ๆทำได้ป่าว?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          ยากมากเลยครับ

มีวิธีนึง แต่ผมไม่เคยทำกับบอร์ดใหม่ๆ
          นำไบออส จากบอร์ดที่ใช้ได้ รุ่นเดียวกัน Rev. เดียวกัน มาใส่แทนก่อน
          เปิดเครื่อง ไม่ต้องตั้งค่าใดๆเข้า Win ปกติ
          ตอนนี้สำคัญมาก แกะไบออสทั้งๆที่เครื่องกำลังรันอยู่
          เสร็จแล้วใส่ตัวที่พังเข้าไป
          แล้วเอา Winflash แฟลชดาต้าไบออสลงไป
          เครื่องก็จะใช้ได้ตามปกติ ถ้าสามารถแฟลชได้

ไม่แน่ใจว่า เครื่องใหม่ๆทำได้ป่าว?
          แบบท่านว่ามีคนทำแยะครับ แต่ไม่อยากแนะนำเพราะบอร์ดยังมีประกัน ถ้าผิดพลาดถึงขั้นประกันกระเดนเลยครับ ผมว่าเอาไปอัพไบออสที่ร้านดีกว่าครับ

Comment

ครับ เครียมตัวแงะไปเคลมดีกว่า
            เพื่อความชัวร์ ฮิฮิ

Comment

เครมมคับ ผมแฟรช AX78 แล้วค้างเหมือนกัน ส่งเครมคับ

Comment

ช้า ก่อน..........................ท่านจอมยุธ..................

ข้าน้อยขอแนะนำ........เอาถ่านไบออส ออก 10 ชัวโมงขึ้นไป ใส่จัมเปอเป็นเคลียไบออสด้วย

หลังจาก 10 ชม ใส่ไหม่ ลองดู

ลองมาแล้ว...มันคืนชีพได้......

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by FREEDOMX View Post
                    ช้า ก่อน..........................ท่านจอมยุธ..................

ข้าน้อยขอแนะนำ........เอาถ่านไบออส ออก 10 ชัวโมงขึ้นไป ใส่จัมเปอเป็นเคลียไบออสด้วย

หลังจาก 10 ชม ใส่ไหม่ ลองดู

ลองมาแล้ว...มันคืนชีพได้......

10 ซั่ววโมง.. โอ้วแม่เจ้า ถึงเช้าเอาไปเครมพอดี แต่จดไว้เป็นฟามรู้ขอรับ อิอิ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาที เช่นกันคับ

Comment

เอาไปเครมมาแล้ว กลับมาเหมือนเดิมอ่ะครับ
                        เซ็งจิต หรือจะเกี่ยวกับ Keyboard USB ไหมหว่า
                        มันเลยกด Del เข้าไบออสไม่ได้
                        เดี๊ยวคืนนี้ลองถอดถ่านครับ

Comment

ขอบอกว่าเกี่ยวกับ Keyboard USB ครับ ผมต้องมี PS/2 สำรองไว้อันเวลา Overclock

Comment

ต้องหาคีย์บอร์ดธรรมดา มาตั้ง"USB Keyboard Support"ก่อน

Comment

โอว ตายน้ำตื้น
                              สงสัยข้าพเจ้าต้องไปหามาแล้ว

Comment

Working...
                              X