Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ.

เปิดเครื้อง บูตติด แล้วดับ ลองเปลียน PSU แล้วอาการยังเหมือนเดิม อะไรเสียครับ (ขอบคุณครับ)

เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด แล้วใส่ใหม่ดู
    ถอดแรม / VGA มาขัดๆ ถูๆ ตรงขาทองแดงด้วย

Comment

ขอบคุณครับ เสือปืนไวจริงฯท่าน..

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด แล้วใส่ใหม่ดู
        ถอดแรม / VGA มาขัดๆ ถูๆ ตรงขาทองแดงด้วย
        ทําตามทุกอย่าง ตอนนี้ไม่มีไฟติดสักอย่างเลยอะครับ เช็กสายไฟคูแล้ว เปลียน PSU +ถ่านกระดุม แล้วขยับสายทุกจุดดูแล้วยังเหมือนเดิมครับ..

Comment

หา PSU ตัวอื่นมาลองอีกคับ เพื่อความมั่นใจ หา พวกมียี่ห้อคับ

Comment

ไล่ ค่อยๆ ใส่ทีละอย่างงับ เรอ่มตั้งแต่ PSU+MB เปล่าๆ ก่อนแล้วค่อยๆ ใส่ทีละอย่าง แล้ว Boot ดูงับ CPU, RAM, กาดจอ, HDD, etc.. ใส่ตัวไหนแล้วมัน ดับก็ตัวนั้นละงับ

Comment

ลอง PSU Tagan แล้วก็ยังไม่ติด อะครับ..

Comment

Working...
              X