Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบตถอดบ่อยๆจะเสียไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบตถอดบ่อยๆจะเสียไหม

แบตถอดบ่อยๆจะเสียไหม หลวมไหม เครื่องเอเซอร์ เปิดไม่ติดต้องแกะแบตออกแล้วใส่ใหม่ทุกคั้งเลย มันน่ารำคาญ แต่ยังไม่อยากเอาไปซ่อม ถ้าถอดเข้าออกบ่อยๆ จะเป็นไรไหม

ลองอัพ Bios ดูครับ

Comment

ถ้ายังเป็นอยู่ก้อคงเป็นที่แบต แล้วครับพี่น้อง เคยเป็นอยู่ลองไม่ใส่แบตเลยชิ หายชัวร์ แบตมันเสื่อม อาการนี้เจอบ่อย

Comment

ถอดแบตบ่อยไ คงไปญหาหรอกครับ ผมก็ acer เหมือนกัน ลองทำความสะอาด ขั้วจ่ายไฟของแบตเตอร์รี่ แล้วก็ ขั้วรับไฟที่ nootbookดูครับ อาจจะมีคราบสกปรกติดอยู่ เคยเป็นอยู่ครั้งหนึ่งเหมือกันมีคราบอะไรไม่รุ ดำๆอะครับ ต้องอะไรมาขูดออก ....

Comment

Originally posted by noom3925 View Post
          ถอดแบตบ่อยไ คงไปญหาหรอกครับ ผมก็ acer เหมือนกัน ลองทำความสะอาด ขั้วจ่ายไฟของแบตเตอร์รี่ แล้วก็ ขั้วรับไฟที่ nootbookดูครับ อาจจะมีคราบสกปรกติดอยู่ เคยเป็นอยู่ครั้งหนึ่งเหมือกันมีคราบอะไรไม่รุ ดำๆอะครับ ต้องอะไรมาขูดออก ....
          เค้าเรียกว่า คราบสนิม ไง

Comment

Originally posted by attaphan View Post
            แบตถอดบ่อยๆจะเสียไหม หลวมไหม เครื่องเอเซอร์ เปิดไม่ติดต้องแกะแบตออกแล้วใส่ใหม่ทุกคั้งเลย มันน่ารำคาญ แต่ยังไม่อยากเอาไปซ่อม ถ้าถอดเข้าออกบ่อยๆ จะเป็นไรไหม
            อาการเดียวกันเลยครับ ใส่แบ๊ตแล้วเิปิดติดเป็นจอขาวๆ ตอนแรกนึกว่า windows เสียลงใหม่ตั้งหลายครั้ง เปลี่ยน HDD ก็แล้วก็ไม่ได้ แม้แต่ลง windows ใหม่(vista) ยังไม่ได้เลย ก็เลยถอดแบ๊ตออก แล้วลงใหม่ หายซะงงั้น ใช้งานได้ปกติดี แต่พอใส่แบ๊ตเป็นเหมือนเดิมเลย ...ส่ง0ไปแล้วครับ

Comment

Working...
            X