Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT & 9800GT ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT & 9800GT ต่างกันยังไงครับ

8800GT กับ 9800GT มันต่างกันมากมั๊ยครับ ?

คือผมจะไปสอย 8800GT เมื่อสามวันก่อน แต่ที่พันทิพย์ ประตูน้ำ หมดทุกร้านเลย

ได้ข่าวว่า 9800GT จะเข้ามาแทน 8800GT มันจริงมั๊ย ?

แล้ว 9800GT มันแรงกว่า หรือเท่า ๆ กันกับ 8800GT ครับ ?

เหมือนๆกันล่ะครับ อาจจะแรงกว่านิดส์ๆ แต่ไม่รู้สึกหรอกครับ

เพราะดูจาก spec มัน เหมือนกันเด๊ะ

Comment

ความแรงเฉลี่ยเกมส์ความละเอียดแต่ละ ( resolutions )

http://www.techpowerup.com/reviews/P...850_PCS/1.html

Comment

9800GT แรงกว่านิสๆ ครับเพราะ จริงๆมันก็ คือ 8800GT ที่ถูกเพิ่มความเร็วขึ้นอีกหน่อย

Comment

อันที่จริงมันไม่ได้ถูกเพิ่มความเร็วอะไรขึ้นมาเลย ที่เพิ่มมา คือ Purevideo HD และsupport for Hybrid Power ดูหนังสวยขึ้นและก็ต่อ 3 way SLI แค่นั้นเอง ฉะนั้นรีบคว้า 8800 ครับ ก่อนที่จะหมดสต๊อคเหลือแต่ 9800 ซึ่งราคาสูงกว่าโดยใช่เหตุ

Comment

Originally posted by miixer View Post
            เหมือนๆกันล่ะครับ อาจจะแรงกว่านิดส์ๆ แต่ไม่รู้สึกหรอกครับ

เพราะดูจาก spec มัน เหมือนกันเด๊ะ

Originally posted by TWK. View Post
            ความแรงเฉลี่ยเกมส์ความละเอียดแต่ละ ( resolutions )

http://www.techpowerup.com/reviews/P...850_PCS/1.html

Originally posted by kingmax View Post
            9800GT แรงกว่านิสๆ ครับเพราะ จริงๆมันก็ คือ 8800GT ที่ถูกเพิ่มความเร็วขึ้นอีกหน่อย

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ผมเดินดู 9800GT ของ ASUS ไม่เห็นมีซักร้าน มีแต่ XFX

พอดีอยากสอย ASUS แล้วราคาของแบรนด์นี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
            อันที่จริงมันไม่ได้ถูกเพิ่มความเร็วอะไรขึ้นมาเลย ที่เพิ่มมา คือ Purevideo HD และsupport for Hybrid Power ดูหนังสวยขึ้นและก็ต่อ 3 way SLI แค่นั้นเอง ฉะนั้นรีบคว้า 8800 ครับ ก่อนที่จะหมดสต๊อคเหลือแต่ 9800 ซึ่งราคาสูงกว่าโดยใช่เหตุ
            ผมเดินหา 8800GT ที่พันทิพย์ ถามเกือบทุกร้าน ไม่มีซักร้านเลยครับ สงสัยคงหมดจริง ๆ แล้วเนี่ย
            Last edited by stepmixer; 18 Sep 2008, 18:56:42.

Comment

8800GT การ์ดรุ่นนี้สุดฮิต จริงๆ

Comment

ตอนนี้ผมกะจะซื้อ 4870 แต่มันติดตรง ร้อน+ดัง อะครับ

แล้วมีของพวก Nvidia ที่มันแรงๆพอๆกับ 4780 และไมร้อน + ดัง ไหมครับ

Comment

GTX260+ กำลังจะมา ราคา 9 พันกว่า

Comment

Originally posted by soy View Post
                    GTX260+ กำลังจะมา ราคา 9 พันกว่า
                    และจะทำให้ GTX260 มือ2 แทบกระอัก

Comment

Originally posted by soy View Post

ราคาเท่า ๆ กับ 8800GT ที่ผมซื้อเมื่อต้นปีเลยครับ

Comment

ใจนะ

Comment

8800 GT+Zalman ที่เซียร์รังสิตยังพอมีอยู่คับเดินๆหานิดนึง

ของ XFX นะ ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยเห็นนะคับ

Comment

Working...
                          X