Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

พอกดctrl+alt+delete
    มันก็ขึ้นว่าTask Manager has been disabled by your adminstrator
    มันเป็นไรหรอครับ ช่วยบอกทีหรือต้องลงวินโดว์ใหม่

มันบอกว่าโดนปิดไว้โดย Admin
    ถ้าไม่มีใครไปปิดมัน ก็แสดงว่าเจอ Virus แล้วล่ะครับ แสกน ฟอร์แม็ต แล้วลงวินใมห่ไปเลย หา Antivirus มาลงด้วยนะ

ปล.การเปิด Task Manager อีกวิธีคือ Ctrl+Shift+Esc ใช้ได้ทั้ง XP และ Vista ใช้ๆไว้จะได้ชิน
    จะสะดวกมากเวลาใช้ Vista ลองดูสิ

Comment

ลง AVG antivirus 7.5 แล้วสแกนคับ หายสนิท โดนไวรัสคับ
      ป.ล. nod 32 ไม่ได้นะคับ

Comment

Working...
      X