Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอกดเปิดPower แต่ไฟขึ้นแปปเดียวก็ดับไปเลยย??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอกดเปิดPower แต่ไฟขึ้นแปปเดียวก็ดับไปเลยย??

ที่ผมบอกตอนแรกนั้นว่า ไฟมันดับ ไฟกระชากอะครับทำให้ผมเปิดเครื่องไม่ติด แต่พอผมสังเกตุ....

พอกดเปิดPower แต่ไฟขึ้นแปปเดียวก็ดับไปเลยย ทำไงดีอะครับบบ (พอกดพัดลมก็หมุนสัก 2วิ ก็ดับไปเลย)

ไฟที่main boardก็ติดนะครับบ .....ช่วยด้วยครับบบ

ผมอยากซื้อแค่ PSU อย่างเดียว ฮือฮือ มะอยากซื้อ บอร์ดใหม่เยยอะ

ช่วยหน่อยงับ ขอบคุณนครับ

รอเคลียไบออสดูครับ เผื่อจะหาย โชคดีครับ เอาใจช่วย

Comment

มีส่วนนึงของระบบไฟช็อตครับ
      ถอดสายไฟจากทุกอย่าง แล้วค่อยๆต่อใหม่ เช็คอย่างละเอียดนะครับ

Comment

อาการนี้เข้า Bios ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

ทำไงดีอะครับบบ

ถ้าต่อสาย ต่างๆ ต่ออะไรต่างๆไม่ครบ

แต่ต่อ สายpsuเข้า mb แล้ว ต่อสาย ที่กดpowerเข้ากับตรง mb

พอกด power มันจะติดไหมครับตามปกติ

นี่มันแวปเดียวหายย

ช่วยหน่อยงับ

Comment

กรำ พาวเวอร์เสีย ครับ

Comment

^ ^เย้ต่อได้แล้วครับ ลืมเสียบไฟเลี้ยง อีกที่ นึงอะ เหะๆ (ใกล้ๆcpu)

Comment

Working...
              X