Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพช่วยชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพช่วยชี้แนะด้วยครับ

ลองจิ้มเล่นๆเดามั่วๆไปได้มาแค่นี้เองครับ รบกวนช่วยชี้แนะทีนะครับ

everest ครับ

อุณหภูมิครับ

ลืมบอกครับผมใช้ซิงค์เดิม+ซัพพลายเน่า 450W ติดเคสพอจะพามันถึง 3.2 G ได้มั๊ยครับ หรือต้องเปลี่ยนซิ๊ง+ซัพพลายก่อน วอนทุกท่านชี้แนะ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ซ้ำครับ Mod ลบด้วยขอโทษทีครับ

Comment

แรงมากๆแล้วครับ แรมวิ่งต่ำไปนิดแต่ก็ใช้ได้ครับ

Comment

รอจดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          แรงมากๆแล้วครับ แรมวิ่งต่ำไปนิดแต่ก็ใช้ได้ครับ
          ท่านวิกรครับ แนะนำหน่อยถ้าให้แรมวิ่งสูกกว่านี้ต้องปรับ Timings แรมใช่ป่าวครับ แต่ผมหา เมนูปรับในไบออสไม่เจอ ท่านเคยลองบอร์ดนี้มั๊ยครับ ชี้แนะหน่อยครับ อยากได้ซัก 3.2 อ่ะครับ

Comment

Gigabyte นี้ ยังไม่มีบุญได้ลองเลยครับ มันปรับCL ไม่ได้เหรอครับ ปกติลอง บีบ CL 5-5-5-15 หรือถ้าปรับ CL ไม่ได้ 6 ก็จะพอ ได้นะครับ ตอนนี้ทดแรมเท่าไรอยูครับ 667เปล่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              Gigabyte นี้ ยังไม่มีบุญได้ลองเลยครับ มันปรับCL ไม่ได้เหรอครับ ปกติลอง บีบ CL 5-5-5-15 หรือถ้าปรับ CL ไม่ได้ 6 ก็จะพอ ได้นะครับ ตอนนี้ทดแรมเท่าไรอยูครับ 667เปล่า
              บอร์ตตัวนี้ผมหายังไงก้อไม่เจอตรงปรับ CL อะครับหรือมันซ่อนอยู่ในหลืบไหนก็ไม่รู้อ่ะ แรมอยู่ที่ 533 ครับ กลัว 667 บูตไม่ขึ้นอ่ะครับ
              Last edited by Gcnet; 19 Sep 2008, 10:58:32.

Comment

แปลว่ายังไม่ได้ลองใช่ไหมครับ 667
                ตั้ง CL 6-6-6-18 ไฟแรม 2.2 ครับ แรมอะไรเนี้ย สเปคโรงงาน Cl6 เลย

Comment

แรม Micron D9 HNP ครับ เดี๋ยวจากลับไปลองตอนเย็นจะมารายงานผลครับ ขอบคุณมากท่าน
                  Last edited by Gcnet; 19 Sep 2008, 11:49:39.

Comment

cpu
                    เย็นดีคับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                      cpu
                      เย็นดีคับ
                      ตอน Full เทสไม่นานอ่ะครับ ประมาณครึ่งชั่วโมง รัน Pi 16M 3 อันอ่ะครับ ถ้านานกว่านี้อาจร้อนกว่านี้อ่ะครับเพราะซิ้งเดิมอ่ะ

Comment

Working...
                      X