Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมโหด อุณภูมิการ์ดของคุณ ปาไปเท่าไรกันเอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมโหด อุณภูมิการ์ดของคุณ ปาไปเท่าไรกันเอย

ผมอยากรู้จัง เล่นพวก Crysis Call of duty 4 Bioshock Creeds GRID ประมาณนี้

ความร้านจาไปเท่าไร

โพสหน่อยๆๆ

ไม่มีใครสนเลย

Comment

มันก็แล้วแต่ การ์ดรุ่นนั้นๆ ยี่ห้อนั้นๆ และ ปัจจัยอื่นๆ เช่น เปิดแอร์รึป่าว ปิดเคสหรือเปิดเคส ประมาณเนี้ย ใครจะมาสรุปได้หว่า...

แต่สำหรับผม ไม่เกิน 70<< ร้อนนะเนี้ย Asus 3870

Comment

ผม igp นะครับ 8200 core500mhz 512mbอยู่ 64 ครับ Max แล้วครับ ไม่โหลดก็ 54 ครับ
        แต่ของผมเป็นออนบอร์ดครับ มี Heat Pipe + เอาพัดลมอัดไปบนชิงค์ พักลมผม 2800RPM ครับ

Comment

sapphire 3650 oc

idle 48-50

crysis -------------- ไม่เกิน 75
          warcraft dota --------70 นิด ๆ [เกมก้ไม่ได้สูงอะไรมากมาย แต่ร้อนเอาเรื่อง สงสัยรายละเอียดต่างๆมันเยอะ - -]
          Special force ---------ไม่เกิน 60
          linage 2 --------------ไม่เกิน 60

เล่นอยู่แค่นี้คับ - -

Comment

galaxy 8800gt 650/1625/2000

ปกติ 51 โหลดหนัก 72-75

Comment

ใช้ FurMark เบิร์นก็ GPU 99% แระไม่ต้องลองเกมให้ลำบาก

idle 38 - 39
              full 52 - 54

ตามลายเซ็น 4850 + HR-03 GT (685/1100)
              Last edited by AmaKatsu; 19 Sep 2008, 00:31:42.

Comment

อ้อหรอ ครับ ขอบคุณนะครับ คือ

ผมเล่น Warhead แล้ว มันปาไป 85 อ่า

4870+duorb ขนาดติดให้มันแล้วมานยังร้อนขนาดนี้

ดูมันทำ

Comment

ปกติ37-39
                  โลหดๆ55-60

Comment

อยากถามว่า เกมโหด พวก crysis cod4 นี่เวลาเล่น กิน gpu 99 เต็มตลอดเลยหรอครับ พอดีผมใช้ riva ดูตอน

คัตซีนไม่เท่าไร พอเริ่มเล่น 99 % อุณหภูมิไหลมาเทมาเลย ตูละกลัวไฟลุก

Comment

ท่านลอง FurMark สิครับ GPU 99% ตลอด เบิร์น GPU มันส์เลย

http://www.ozone3d.net/benchmarks/fur/

Comment

ไม่ถึง 50 จ้า

Comment

ของผม
                          Idle 38c-40c
                          full 50c-52c

Comment

GTX260 Idle อยู่ 45-47 dull เต็ม ที่ไม่เกิน 65 คับโผม

Comment

ผม 4850@ 695/1050 + Acelero S1 rev.2 + TT thunderbird led 12cm
                              เล่น Crysis warhead 1680*1050 all gamer

load สุดๆอยู่ที่ 56.5 ครับ

Comment

Working...
                              X