Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ เสียงไม่ออก !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ เสียงไม่ออก !

benq s32 ใช้ realtek alc262 นะคะ มีปัญหา หลังจากฟอแมต ลงวินโดว์ xp ค่ะ
    พีได้โหลด driver จากเวปเบนคิว เป็นตัว Audio Realtel WDM_R167
    แล้วก็ลง setup.exe เสร็จก็รีสตาท ตามปกติ
    กด device manager ดูก็ไม่ขึ้นอะไรค่ะ (รูป1)
    .. ก็เลย เลือก add new hardware
    ก็มีไฟล์มากมายที่เป็น .inf อันนี้ก็เลือก HDA.inf ไปค่ะ (รูป 2)
    สุดท้าย มันก็ขึ้นอย่างงี้ (รูป 3)
    แล้วพอเปิด device manager ก็มีคำว่า realtek ขึ้นแล้วแต่ก็มีเครื่องหมายตกใจด้วย -*- (รูป4)
    ..
    ..
    ..
    พี ทำไรผิดไปตรงไหนคะ เนี่ย เครียดๆๆมาก
    มันต้องทำไงคะเนี่ยย ไม่อยากเชื่อเลย ว่าลงไดเว่อจะทำให้กลุ้มใจขนาดนี้
    แบบ พอลงวินโดว์เสร็จก็ลงไดร์เว่อตาม ที่เค้าบอกในเวปเบนคิวเลยนะคะ คือ
    1.wireless lan
    2.lan
    3.VGA
    4.audio บลาๆๆๆ ตัวก่อน ลงเสียงก็ไม่มีปัญหาใดๆ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    Attached Files

ลองโหลดจจากนี่ดูครับ
    Realtek HD Audio Codec (Include Microsoft HD Audio Bus Driver) [www.realtek.com.tw]
    Link 1 : ftp://202.65.194.212/pc/audio/WDM_R204.exe
    Link 2 : ftp://66.104.77.130/pc/audio/WDM_R204.exe
    Link 3 : ftp://152.104.238.19/pc/audio/WDM_R204.exe

Comment

ถ้าเครื่องหมายตกใจหายแล้วเสียงยังไม่ออก
      ลองเอาหูฟังมาเสียบครับ ถ้าเสียบแล้วเสียงออก
      แสดงว่าเป็นที่ลำโพงเสียครับ ต้องเอาไปเปลี่ยนครับ

Comment

เปิดเสียงยังคับ

หุหุ

มาช่วยดันจ้า

Comment

ได้ละค่ะ

Comment

ได้ละค่ะ

Comment

Working...
            X