Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ E7200 กับ P5Q ครับ ดูให้หน่อยว่ามันปรกติป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ E7200 กับ P5Q ครับ ดูให้หน่อยว่ามันปรกติป่าวครับ

อุณหภูมิ E7200 กับ P5Q ครับ ดูให้หน่อยว่ามันปรกติป่าวครับ

ผมเคยใช้กับ P5QL-E ซีพียูมันแค่ 37 องศาเอง แต่พอเปลี่ยนบอร์ดนี้มันขึ้นถึงนี้เลยอะครับ เห็นแล้วใจมันแป้วๆ เห่อๆ เพื่อนๆ ว่ามันปกติป่าวคับ หรือว่าผมต้องอัพเดทไบออสใหม่ ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นติดมากับบอร์ด 0703 ครับ

งงง่ะ

Comment

คิดมากไปแล้วมั้ง ยังไม่ร้อนจนเครื่องพังหรอกครับ

Comment

พวก program sensors ถ้าไม่ใช่ของผู้ผลิตที่ทำออกมาเอง จะให้ค่าเพี้ยนๆ ครับไม่ค่อยตรงสักเท่าไหร่

โดยส่วนตัวเอามือคลำๆ บริเวณซิ้งเอาครับ ถ้าไม่ร้อนก็โอเค อิๆๆ

Comment

อย่าคิดมากครับ

Comment

ขอบคุณครับ ลองจับดูแล้วซิ้ง CPU ไม่ร้อนเท่าไหร่ แต่ซิ้ง NB ร้อนจริงๆครับ มันอยู่ใกล้กันจะทำให้ CPU มีความร้อนเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ

Comment

ปกติ

Comment

ปกตินิคับ

Comment

ดูยังไงให้มันผิดปกติล่ะเนี่ย?

Comment

ตอนผมใช้ P5Q deluxe กับ Q6600 Heatsink Zalman ก็เห็นมันแสดงอุณหภูมิแบบนี้แหละ

ไปเช็คที่ Asus site มี BIOS update บอกแก้การวัดอุณหภูมิ พอ up เสร็จปรากฏว่าเหลือ 20 กว่าองศา เย็นกว่าห้องผมอีก (ไม่ติดแอร์) ก็เลยปล่อยไป ตอนนี้ก็มี version ใหม่ๆสองสาม version แล้ว ไม่ได้ดูความร้อนอีก บอกค่าอะไรมาก็ช่าง ของจริงมันปกติ

Comment

40 กลาง ผมมันไม่ร้อนนะครับ บางครั้งอัพไบออสแล้วอุณหภูมิมันมันหลอกๆยังไงไม่รู้

Comment

ผมก้อเหมือนกัน เอานี้ไปดูครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=meter
                        Last edited by adck2008; 20 Sep 2008, 19:50:01.

Comment

E7200 Stock Fan + P5Q ที่เคยใช้ Idle อยู่30ต้นๆ Full 40-42 non OC...OC

Comment

ร้อนอย่างต้องแก้ด้วยการเอามาแลกกับ E5200 ของผมแล้วจะหายร้อน

Comment

45'C นั่นมันปกติแล้วครับ

Comment

Working...
                              X