Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้รุ่น Hi-end ACER Aspire 9525 มี TV ในตัวบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้รุ่น Hi-end ACER Aspire 9525 มี TV ในตัวบ้างครับ

รุ่นนี้เลยครับ

http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductTypeID=1

เพิ่งได้มาครับ จอ 17 นิ้ว ดูทีวีได้ เสียงกระหึ่ม มี sub woofer อุปกรณ์ที่ให้มาเยอะมาก ๆ รีโมทมีตั้งสองตัว สายต่อทีวี ต่อโน่นนี่มีเยอะมาก มีครบหมดทุกการเชื่อมต่อ Wifi BT HDMI PC card Express card และอื่นๆๆๆ สมกับเป็นเครื่องระดับ Hi-end

แต่สิ่งที่ประทับใจมากๆ และไม่เคยรู้มาก่อนว่ามี คือมันใส่ HDD ได้สองตัวครับ ตาม Spec ก็ไม่เห็นบอกว่ามี พอดีจะอัพ HDD เลยถอดออกมาดู ตกใจเลย ใส่ได้สองลูก ตอนนี้เลยฟาดไปซะ 320GB 2 ลูก

อยากอัพอีกอย่างคือ Turbo ram หลังจากแกะด้านหลังออกมาดู มันเหมือนมีพอร์ทว่างๆ อยู่ แต่ก็ไม่รุ้ว่ามันจะใส่ได้มั้ย

ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ มาแชร์กัน
    Last edited by StaNdArD; 19 Sep 2008, 01:59:03.

ทำมัยแพงจังหงะ 99,900 บาทเลยเหรอ

Comment

ครับมือหนึ่งราคานั้น แต่ผมซื้อต่อเค้ามาครับ ราคาแพงขนาดนั้นผมไม่มีปัญญาซื้อ อิอิ

Comment

พอๆ กะ HDX ของ HP ที่ผมใช้เลยครับ ใส่ HDD 2 ลูก มี TV Tuner ในตัว ที่สำคัญเสียงลำโพงเทพโครตตตต ^o^

Comment

หูยยยย จอ 22 นิ้วป่ะครับ ใหญ่มาก แพงมากกก แล้วรับทีวีชัดมั้ยครับ ของผมใช้เสาที่ให้มา ก็ชัดดีครับ

มีครบหมดขาดอย่างเดียว FM อิอิ

Comment

โหย โหดมากๆๆ

Comment

ราคาระดับนี้ น่าจะเล่น g70 คับคุ้มกว่า

Comment

จอ 20 นิ้วครับผม รับ tv ได้ชัดเจนดีครับ แถมมี pci slot เหลืออีกช่อง ยังคิดอยู่ว่าจะยัด intel turbomem ดีหรือรอสำหรับเผื่อว่ามี pci fm ดีจะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายรอบครับ ^^

Comment

Originally posted by superego1g View Post
                  ราคาระดับนี้ น่าจะเล่น g70 คับคุ้มกว่า
                  g70 มันปัจจุบันครับ แต่เครื่องที่ยกมาทั้ง 2 รุ่นนั้นปีกว่าจะสองปีแล้วครับ ราคาสมัยนั้นต้องเทียบกับ spec สมัยนั้นครับ เทียบกับเครื่องปัจจุบันไม่ได้แน่นอนอยู่แล้วครับ เทคโนโลยีมันออกมาทุกวัน ถ้าเทียบกับตอนนี้ เดี๋ยว ก็ต้องบอกว่า g80 คุ้มกว่าครับ ในอนาคตอีกแหง๋มๆ เลยครับ ^o^

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ของผมก็มี slot ว่าง แต่ไม่รู้ว่าเป็นแบบ pci หรือเปล่า

Comment

ช่วยด้วยครับ ตอนนี้ลงวิสต้า และ driver ของวิสต้าทั้งหมดแล้ว ทุกอย่างทำได้หมด ดูทีวี ใช้รีโมทได้ แต่ปุ่มเล่น Multimedia ด้านหน้าเครื่อง กดไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องลง Driver อะไรหรือเปล่า มีใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ
                      Last edited by StaNdArD; 4 Oct 2008, 19:26:15.

Comment

โอ้ว ใหญ่ดีแท้ ผมแบกไม่ไหวแน่ๆเลยก๊าบ

Comment

Working...
                        X