Announcement

Collapse
No announcement yet.

m/B ที่รองรับ SLI จะไปใช้ การจอ ATI (ตัวเดียว) มีผลเสียอะไรมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m/B ที่รองรับ SLI จะไปใช้ การจอ ATI (ตัวเดียว) มีผลเสียอะไรมั้ยครับ

m/B ที่รองรับ SLI จะไปใช้ การจอ ATI (ตัวเดียว) มีผลเสียอะไรมั้ยครับ แล้วถ้าเป้น การ์ดที่2หัวใน ตัวเดียว(เช่น 9800 gx2)

ปล ถ้าทั้งสองกรณีเลยนะครับ ทั้งบอร์ด sli ใช้การ์ดแดง / ทั้งบอร์ด CF ใช้การ์ดเขียว .

ไม่มี

Comment

มันจะมีผลเมื่อต้องใช้การ์ดสองแผ่นแยกครับ ที่ต้องเลือกการ์ดให้ตรงบอร์ด
      ใช้ ATI สองแผ่นก็ต้องใช้บอร์ดที่รองรับ CrossFire ใช้ NVidia สองแผ่นก็ต้องใช้บอร์ดที่รองรับ SLI ที่ตอนนี้ก็มีแต่บอร์ดที่ใช้ชิพ Nvidia เองเท่านั้นที่รองรับ SLI ส่วน CrossFire ก็มีทั้ง Intel และ AMD เอง

แต่จะมีกี่ GPU บนการ์ดที่เสียบลงแค่ slot เดียว ก็จะใช้ได้ทุกบอร์ดที่การ์ดนั้นเสียบลง slot ได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่มี
        Originally posted by boXy View Post
        มันจะมีผลเมื่อต้องใช้การ์ดสองแผ่นแยกครับ ที่ต้องเลือกการ์ดให้ตรงบอร์ด
        ใช้ ATI สองแผ่นก็ต้องใช้บอร์ดที่รองรับ CrossFire ใช้ NVidia สองแผ่นก็ต้องใช้บอร์ดที่รองรับ SLI ที่ตอนนี้ก็มีแต่บอร์ดที่ใช้ชิพ Nvidia เองเท่านั้นที่รองรับ SLI ส่วน CrossFire ก็มีทั้ง Intel และ AMD เอง

แต่จะมีกี่ GPU บนการ์ดที่เสียบลงแค่ slot เดียว ก็จะใช้ได้ทุกบอร์ดที่การ์ดนั้นเสียบลง slot ได้ครับ

ขอบคุนครับที่ทำให้ หายข้องใจแบบ หายกังวล

เพราะผมเป้นคน ที่ไม่คิดจะทำ cf หรือ sli ถ้าจะแรง ซื้อตัวใหม่แรงๆตัวเดียวแทนตัวเก่าเลยดีกว่า

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ บอร์ด sli แต่ก็ใช้การ์ดจอ ati แถมชิฟ nforce อีกตังหาก ก็ไม่มีผลอะไรนะครับ

Comment

มายืนยันอีกคนครับ...ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น
            ตอนนี้ก็ใช้อยู่

Comment

ฝุ่นเข้าอีกสล๊อท ที่ว่างไงครับ เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
              X