ผมใช้มือถือต่อเข้าcomโดยใช้อินฟราเรด=IrDAเวลาต่อเน็ตเข้าเล่นเกมส์ออนไลน์มันจะหลุด-*-ทุกทีเรย
1.ถ้าผมเข้าเวปทำมะดาโหลดไฟล์ต่างๆ ไม่หลุด
2.พอกดเข้าเล่นเกมส์ก่อนมันจะหลุดที่ไอคอนที่มุมขวามันจะขึ้นข้อความเตือนมาว่าwireless link interruptedและมีข้อความอธิบายว่าสัญญาณขาดหายหายหรือโดนBlock- -*ขนาดผมเอาโทรศัพท์ จ่อไว้ไม่เกิน2ซม.น่ะ
3.แล้วถ้าผมไม่กดออกมานอกเกมส์อ่ะจะหลุดแต่กดออกมาไม่หลุด-*-งงเรย ผมกดปุ่มที่อยู่ข้างปุ่มCtrlอ่ะมันจะเด้งออกจากเกมส์แต่เกมส์มันยังอยู่ที่TaskBarและมีการรับส่งข้อมูลทางอินเทอร์เน็ตอยู่ถ้าผมกดเข้าเกมส์ที่TaskBarมันจะมีข้อความเตือนมาเหมือนเดิมถ้าไม่กดออกอินเทอร์เน็ตก้อหลุดอีกผมทดลองทำซ้ำหลายรอบมันก็เหมือนเดิม ปวดหัวแว้วทำไม่ถูก กรุณาช่วยทีครับ

****ขอบคุณที่ช่วยครับT_T"****