overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ทำอย่างไรให้ CPU เสีย ?

OverclockZone Member yonizuka's Avatar
    NSN - เก้าเลี้ยว

Exclamation ทำอย่างไรให้ CPU เสีย ?

Athlon64 3200+ AM2 Dcom
    ปัญหาคือเวลาใช้งานไปชั่วโมงกว่าๆ มันจะร้อนขึ้นมากๆจนเครื่องดับ ( 120 องศา )
    เอาไปส่งเคลมมาทีนึง รอเดือนกว่า แล้วเขาก็ให้ไปรับของ เอากลับมาเทส ร้อนเหมือนเดิม
    แ..่งตัวเก่าปล่าววะ -*-

ทำไงให้มันพังไปเลยอะครับ เอาแบบโพสไม่ขึ้นไปเลย

แล้วผมส่งเคลมไปทีนึงแล้ว จะส่งได้อีกไหมครับ ยังไม่หมดเวลาประกัน (บัตรรับประกันพึ่งใช้ไปใบเดียวนะครับ พอดีซื้อมาหลายตัว)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

เอาไปเคลมอีกทีเลย ไม่ต้องทำให้เสียหรอก

OverclockZone Member mrphie's Avatar

แช่น้ำ

OverclockZone Member yonizuka's Avatar

ใครเคยลองเอาเข้า ไมโครเวฟ มั่งอะ
    เหมือนมันจะมีผลกับทองแดง

OverclockZone Member voravis's Avatar

เอาไปเครมเลยจิเด๋วเกิดเค้าตรวจดูว่ามันเสียโดยที่ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขเครมไม่ได้ซวยเลยนะไม่ต้องไปทำไห้มันเสียหลอก ลองทาสิรีโครนใหม่รึยัง ดูไบออสไปocมันอะป่าวลองดูหลายๆอย่าง

OverclockZone Member yutabios's Avatar

เอาถ่าน3v (ห้ามใช้ถ่านชาท ห้ามเกิน3vเพราะขามันจะละลาย)จี้ที่ขามันก็เสียแล้วครับ รับไฟเกิน กระแส แล้วแต่นะอิอิระวังหน่อย ไม่เคยทำหลอกนึกเอานะ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

แล้วทำไมต้องทำให้มันเสียหละ ก็มันมีปัญหาอยู่แล้วก็เอาไปเคลมได้แล้วหนิ 120องศา คงไม่ปกติแล้วมั้ง

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เช็คที่ user รึยังครับ ว่าทำยังไงให้ร้อน 120 องศาน่ะ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member nua25_btkk's Avatar

เวลาล็อคซิ้งค์แนบกับ cpu สนิทรึป่าวครับ ลองสังเกตุดูก่อน

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ลองถอดมาทาซิลิโคนดีๆ ดูครับ ถ้าเรามั่นใจว่าเราชัวร์ งั้นก็ไปเครมเลยครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เช็คดีแล้วยังครับ มันเป็นที่ CPU จริง ๆ หรือ

ที่ผมอยากให้พังเพราะส่งไปเคลม เขาเทสได้ไม่นาน ยังไม่ทันเห็นอาการ แล้วก็ตีกลับ บอกว่าของใช้งานได้ปรกติ
    ถ้ามันปรกติผมจะถ่อสังขาร ถอดมันออกมาส่งให้ท่านเคลมอย่างนั้นหรือ ?
    นี่คือปัญหาครับ Synnex เป็นแบบนี้ไม๊เนี่ย -*-

แล้วเรื่องซิลิโคนไม่มีปัญหาแน่นอนครับ บรรจงทาสุดๆเท่าที่ชีวิตชายคนนึงจะทำได้

ลองถอดไปใส่กับ system อื่นแล้วด้วยครับ ร้อนเหมือนเดิม ลองกับบอร์ดรุ่นอื่นก็เหมือนเดิม
    รอบพัดลมปรกติ - ไฟจ่ายปรกติ - แต่ความร้อนผิดปรกติ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เดี๋ยวก็งานเข้าหรอก อิอิ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by yonizuka View Post
    ที่ผมอยากให้พังเพราะส่งไปเคลม เขาเทสได้ไม่นาน ยังไม่ทันเห็นอาการ แล้วก็ตีกลับ บอกว่าของใช้งานได้ปรกติ
    ถ้ามันปรกติผมจะถ่อสังขาร ถอดมันออกมาส่งให้ท่านเคลมอย่างนั้นหรือ ?
    นี่คือปัญหาครับ Synnex เป็นแบบนี้ไม๊เนี่ย -*-

แล้วเรื่องซิลิโคนไม่มีปัญหาแน่นอนครับ บรรจงทาสุดๆเท่าที่ชีวิตชายคนนึงจะทำได้

ลองถอดไปใส่กับ system อื่นแล้วด้วยครับ ร้อนเหมือนเดิม ลองกับบอร์ดรุ่นอื่นก็เหมือนเดิม
    รอบพัดลมปรกติ - ไฟจ่ายปรกติ - แต่ความร้อนผิดปรกติ
    อืม น่าจะเป็นที่ CPU จริงๆ

ไม่ต้องให้พังก็เคลมได้นะครับ บอกอาการดี ๆ พยายามคุยกับเด็กในร้านที่เค้ารู้เรื่องครับ
    แต่อย่างว่า ศูนย์บริการเด๋วนี้ก็นะ ( DC...M ป่าวหว่า)

OverclockZone Member zardozku's Avatar

จัพเปอร์ เช็คหรือยังครับ
    พวก over voltage น่ะครับ
    ใกล้ๆกับ cpu

ส่งเคลมอีกทีเขาตีกลับผมฟ้องแม่แน่ T____________T

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

DCOM ก็งี้แหละ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เอาไปเครมอีกรอบคับถ้าคิดว่าเปนที่ CPU จิงๆ แล้วท่านอย่าไปทำอาไรมันเด็ดขาดคับ พวกทำให้มันเสียเนี่ย เด๋วหมดประกัน จาซวยน่ะท่าน เอาไปเครมเฉยๆพอแล้วคับ อย่าเล่นอาไรแพลงๆ เด๋วขามันไหม้ = 0

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

Quote Originally Posted by merlix View Post
    เอาไปเครมอีกรอบคับถ้าคิดว่าเปนที่ CPU จิงๆ แล้วท่านอย่าไปทำอาไรมันเด็ดขาดคับ พวกทำให้มันเสียเนี่ย เด๋วหมดประกัน จาซวยน่ะท่าน เอาไปเครมเฉยๆพอแล้วคับ อย่าเล่นอาไรแพลงๆ เด๋วขามันไหม้ = 0
    --------------------------------------------------------------------------
    ตามนั้น

OverclockZone Member asususer's Avatar

up bios ดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks