Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HP 2518TX ครับ เครื่องผมผิดปกติไหมครับพัดลมใต้เครื่องไม่วิ่งเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HP 2518TX ครับ เครื่องผมผิดปกติไหมครับพัดลมใต้เครื่องไม่วิ่งเลย

ใช้ HP 2518TX ครับ เครื่องผมผิดปกติไหมครับพัดลมใต้เครื่องไม่วิ่งเลยไม่ทราบว่าเราสามารถเอาไปเปลี่ยนร้านข้างนอกได้ไหมหรือว่าต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวเลย

พัดลมตายอ่ะ หมดประกันหรือยัง ถ้าหมดแล้ว ประมาณ 800

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
      พัดลมตายอ่ะ หมดประกันหรือยัง ถ้าหมดแล้ว ประมาณ 800
      ประกันหมดครับ และเราสามารถเปลี่ยน ร้านข้างนอกได้ไหมครับ

Comment

ลองตัดกระดาษบางๆ แผ่นยาวๆ เล็กๆ แล้วแหย่ดูสิครับ ตอนแรกผมก็นึกว่ามันไม่หมุน แหย่ดูถึงรู้ มันหมุนแรงจนเหมือนมันอยู่นิ่งๆ

Comment

Originally posted by jcute View Post
          ประกันหมดครับ และเราสามารถเปลี่ยน ร้านข้างนอกได้ไหมครับ
          ได้สิครับพี่น้อง แนะนำว่าไปที่ ฟอร์จูน จะมีอะไหล่ เยอะกว่าครับพี่น้อง บางร้านราคาอาจจะแพงกว่าที่ผมบอกครับ เพราะว่าเค้าคิดค่าแรงอ่ะ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
            ลองตัดกระดาษบางๆ แผ่นยาวๆ เล็กๆ แล้วแหย่ดูสิครับ ตอนแรกผมก็นึกว่ามันไม่หมุน แหย่ดูถึงรู้ มันหมุนแรงจนเหมือนมันอยู่นิ่งๆ
            ผมต้องเคาะเอาอ่ะฮับ มันถึงวิ่ง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
              ได้สิครับพี่น้อง แนะนำว่าไปที่ ฟอร์จูน จะมีอะไหล่ เยอะกว่าครับพี่น้อง บางร้านราคาอาจจะแพงกว่าที่ผมบอกครับ เพราะว่าเค้าคิดค่าแรงอ่ะ

ประมาณราคาได้ไหมครับ

Comment

พอเคาะพัดลมวิ่ง ผมดู temperature อ่ะฮับ
                Intel core 2 ...core #0 85 C
                Core #1 85 C
                Gefore 8400 GPU core 101 C

WDC WD10 HDD 66 C ถือว่า ปกติไหมครับ

Comment

มันไม่ปกติแล้วนะครับนั่น

ซักพักอาการ Heat Cycle จะตามมา

Comment

แบบดีอาจจะเป็นที่ พัดลมผม เสียไหมครับ เพราะมัน วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง

Comment

ทิ้งไว้นานๆอาจมีลุ้น(พัง)คับ ใช้นานๆฝุ่นอาจเข้าไปเกาะจนทำให้พัดลมมันจะหนืดๆคับ มันก็เลยหมุนบ้างไม่หมุนบ้างคับ

Comment

ผมละท้อใจจริง เพราะ เปลี่ยน จาก fujisu มานึกว่า HP โอเก มากๆ ดันมีปัญหาเยอะมากซื้อมาอาทิตย์แรกใช้ไปเครื่องดับเองเลย ส่งเคลมไปสองรอบเลย
                        ตอนนี้เป็นแบบนี้ อีกแต่เท่าที่ใช้น่ะครับ HP ผมว่า ถึงมันปกติแต่เวลาเล่นไปนานเครื่องร้อนมาก ถ้าเทียบกับ Toshiba and Fujitsu

Comment

Working...
                        X