Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ Notebook ช่วยตัดสินใจทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ Notebook ช่วยตัดสินใจทีครับ

ตอนนี้ผมกำลังเลือกซื้อ Notebook อยู่ครับ งบประมาณ 30,000-35,000 บาท

ที่มองๆมีอยู่ 3 ยี่ห้อ Hp / Sony / Asus อยากให้แนะนำรุ่นด้วยครับ

แล้วตัว HP Pavilion tx2000 Entertainment ที่เป็น Tablet ราคาขายต่อเป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าเน้น spec คงต้องมอง asus ล่ะครับ เพราะ hp sony แพงกว่าชาวบ้านพอสมควรในระดับ spec เดียวกัน

Comment

อย่าลืมเรื่องไดร์ฟเวอร์

Comment

Originally posted by chain74 View Post
        อย่าลืมเรื่องไดร์ฟเวอร์
        หมายความว่าอะไรครับ บอกที่เพื่อนๆเข้าใจกันได้ง่ายๆตรงๆไปเลยครับ

Comment

ตอบให้ครับhpมันโหลดไดรเวอร์โคตรยากหายากด้วยยิ่งถ้าเป็นxp
          ถ้าเอามาใช้xpต้องลองหาไดรเวอร์ดูก่อนว่าครับมั้ย

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

แล้วตัว ที่เป็น Tablet ของ Hp ละครับเป็นยังไงบ้าง

อยากได้รีวิวจังเลย แล้วลง Vista Ultimate จะมีปัญหาเรื่อง Driver หรือไม่ครับ

Comment

ผมว่าnotebook สมัยนี้ไม่มีปัญหากะ vista หรอกครบ แต่จะมีกับ XP ซะมากกว่า ^^

Comment

XP มันเก่าไปแล้ว... -"-
                Vista มันก็คนใช้น้อย
                7 มันก็กำลังจะมา

Comment

Working...
                X