Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่วยครับว่า Overclock ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่วยครับว่า Overclock ได้รึเปล่าครับ

CPU 2.4 GHz Core 2 Quad Q6600
    MotherBoard P5k/epu
    Supply 700watt tangan
    HardDisk 500GB

ผมลองทำตามที่ข้างบนที่ปักหมุดอะครับเเล้วครับมันบูทไม่ขึ้นต้องปรับเป็นเเบบเดิมถึงนะขึ้น
    ผมเห็นกระทู้อื่นต้องเซ้ทค่าเยอะเเยะมากกว่านี้ เลยงงครับสำหรับผมที่ลองทำเป็นครั้งเเรก ไม่ทราบพี่ๆพอจะให้ค่าเซ็ทหรือคำเเนะนำอย่างง่ายๆที่ความเร็วซีพียูจะขึ้นเป็นซัก2.7-2.8 ได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

อัดไฟไปยังครับหรือเดิมๆ หมดเลยเนี้ย

Comment

มิได้อัดอะไรเลยครับปรับเป็นออโตเลยครับผม ผมไม่ได้ทำอะไรนอกเหนื่อจากที่กระทู้ปักหมุดเเนะนำ(ปรับเเต่ FBS จาก266เป็น286 ไม่รู้ถูรึเปล่าได้ถ้ายังไงขออภัยด้วยครับ) ไม่ทราบว่าต้องปรับไฟเป็นเท่าไรดีครับ

Comment

Working...
      X