Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMDใช้แล้วร้อน????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMDใช้แล้วร้อน????

รบกวนถามสาวก AMD หน่อยค่ะว่า AMD ใช้แล้วร้อนจริงหรอค่ะ เห็นเพื่อนบอกมา ว่าอย่าไปใช้มันร้อน รบกวนขอคำชี้แนะที่นะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตอนนี้ มันเย็นสุดขั่วครับ ไอ้ที่ร้อนนะ intel ครับ

Comment

เย็นสุดๆคับ เย็นเข้าไปถึงร่องก้นเลย

ของผม 25C

Comment

เห็นด้วยครับ.......
        แต่เมื่อก่อนมันจะร้อนอย่างไงก็รักครับ.........

Comment

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

Comment

AMD มีเทคโนโลยี่ปรับความเร็ว CPU อัตโนมัติ ช่วยลดความร้อนในขณะที่การทำงานลดน้อยลงจึงทำให้เย็นลงมาก ผมซื้อมาวันแรกเปิดทิ้งไว้ 3 วัน ไม่เห็นเป็นไร อิอิ...

Comment

เย็นจนเริ่มจะชาเลยครับ

Comment

ครับ ขอยืนยัน AMD ตอนนี้เย็นกว่าครับ (เดิม ๆ เทียบกับ)
                Intel P4 3.0 (630) @ 3.0 45-50 full 60 นิดๆ (ของผม)
                AMD Athlon 3200+ @ 2.0 (AM2) 30-35 full 45-50 (ของเพื่อน)

* ตอนใส่ซิงค์เดิม ๆ ครับ AMD เย็นจัด *
                ตอนนี้เย็นพอ ๆ กันแล้วครับ เพราะผมใช้ ZAMAN 9500 LED หุหุหุ 30-35 c เหมือนกัน (ต้องลงทุน)

Comment

เย็นครับ ซิงค์เดิมๆยังมะร้อนเท่าไหร่เรย...

ถ้าได้ซิงค์ดีๆ ก็จะเย็นจับจิตเลยครับ

Comment

ความเร็วสัญญาณ นาฬิกาน้อยกว่าครับ แต่เทียบเท่า Intel ได้ด้วย คุณสมบัติของมันเอง

เป็น เหตุนึงที่ทำให้ไม่ร้อน และ ปัจจัยอื่นๆอีก

Comment

ผมว่า INTEL ร้อนกว่านะ ยิ่งp4ตับเเทบเเตก

ปล.ทําไมยังมีคนคิดว่า AMD ยังร้อนอยู่ เเล้วเยอะด้วยนะเเปลกใจจัง ขนาดอาจารย์สอนคอมผม(ที่เรียนพิเศษ) บางคนยังบอกว่าAMD ร้อนอยู่เลยเถียงอาจราย์มากก็ไม่ได้ เดียวเค้าหาว่าอวดเก่ง
                      Last edited by บีบี้ นะฮะ; 20 Jan 2007, 20:36:39.

Comment

ผมเพิ่งซ่อม AMD ไปเอง หุหุ [เครื่องชาวบ้าน] ไม่นึกเลยว่า AM2NF6G-VSTA มันจะร้ายกาจเพียงนี้ T__T
                        เล่นมี GF6100 64bit ปรับได้สูงสุด 256mb ด้วยช่างร้ายกาจมากๆ T__T

Comment

AMD จงเจริญครับ ตอนนี้เย็นครับไม่ร้อนเหมือนIntel

Comment

เย็นสบายๆสไตล์ AMD ครับ

Comment

คนที่บอกคุณท่าทางจะหัวโบราณเนอะ

ถ้าแต่ก่อนนะร้อน แต่เดี๋ยวนี้เย็นแล้ว

Comment

Working...
                              X