Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กนี้ใช่ได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กนี้ใช่ได้เปล่าครับ

กราฟฟิก ตัดต่อหนัง ทำเอฟเฟก เกมส์กราฟิกสวยๆ มีงบน้อยครับ ไม่อยากให้เกิน 30,000

IntelQ9550 11,500 หรือ q6600 ดีเพื่อประหยัดครับ
    ASUS P5Q 4,430
    RAM crosair 800 2Gx2 4GB 3,750
    DVDRW 800
    PCI-E HD 4850 DDR3 his turbo 6,890
    Western Digital 640 Gb AAKS SATA2 2,970
    เคส แถบ psu 500W 1,490
    Last edited by gwz01; 19 Sep 2008, 12:55:48.

ใช้ได้

Comment

IntelQ9550 11,500 เหมาะมั้ยครับ

Comment

Q6600 ก็พอ
        เงินเหลือเอาไปซื้อ PSU แยกต่างหากดีๆ แพงๆ มียี่ห้อๆ 2000฿ ขึ้นไป

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

PCI-E HD 3650DDR3 his turbo 6,890
            what is it

Comment

เหอะๆ เปลี่ยนแล้วนะครับ

Comment

แรม ไปร้าน TK เอา G skill 4pk 2gbx2 ดีกว่าครับ เห็นราคาหน้าเว็ป 3300 เอง ส่วนการ์ดจอทำไมมันแพงจัง -*-

Comment

พอดีผม อยู่แถวๆ เซียร์รังสิตครับ ราคาร้าน PC OUTLET

Comment

Originally posted by gwz01 View Post
                    เคส แถบ psu 500W 1,490
                    ช่างกล้า

Comment

ลด cpu เอาตังไปโปะค่า psu ดีกว่าครับ เดี๋ยวจะพากันดับทั้งเครื่อง

Comment

คร้าบขอบคุณมากครับผม

Comment

ไม่ลอง Raid 0 มั่งอ่ะครับ

Comment

Spec ถูกต้องสำหรับการตัดต่อเอามากๆครับ Q9550 ถูกต้องแล้ว FSB เยาะๆมีผลกับเวลาในการ Encode ครับ
                            แล้วการ์ดจอ ATI ที่มี Stream Processor เยาะกว่าฝั่ง N ยิ่งถูกต้องเข้าไปใหญ่เลย

แต่อยากจะแนะนำเรื่อง Ram ครับควรมากๆที่จะเป็น Bus1066 ครับมากๆจริงๆ
                            แล้วอีกอย่างครับ PSU น่าจะเป็น 600W Full นะครับเพราะว่า CPU+VGA เทพขนาดนี้ใช้ PSU ราคาถูกๆ
                            มันมีผลกับอุปกรณ์นะ

Comment

psu

Comment

Working...
                              X